Samfélagsmiðlar

Eftirspurn eftir Íslandsflugi nær hámarki á veturna

Síðustu ár hefur ferðaþjónustan lagt áherslu á að lengja ferðamannatímabilið. Það virðist hafa tekist, að minnsta kosti þegar litið er til heimsókna breskra túrista. Talskona easy Jet segir veturinn háannatíma í ferðalögum til Íslands.

Fyrstu þrjá mánuði þessa árs komu hingað 60.489 breskir ferðamenn en yfir sumarmánuðina í fyrra voru þeim rúmlega helmingi færri eða 27.138 samkvæmt talningu Ferðamálastofu. Vetrarferðir til Íslands eru því mun vinsælli meðal Breta en ferðalög hingað yfir sumarmánuðina. Þannig var það ekki fyrir nokkrum árum síðan, til dæmis komu hingað fleiri Bretar sumarið 2009 en á fyrsta ársfjórðungi þess árs. Árin eftir var dreifing álíka en eins og áður segir eru ferðir Breta hingað núna miklu tíðari yfir vetrarmánuðina.

Eins og sést á línuritinu hér fyrir neðan þá dreifast breskir ferðamenn mun jafnar yfir árið en aðrir erlendir ferðamenn sem koma aðallega hingað yfir sumarmánuðina. Þá fækka Bretar hins vegar ferðum sínum hingað.

Tvöfalt framboð

Eins og Túristi hefur áður greint frá þá hefur flug héðan til London tvöfaldast á tveimur árum og var boðið upp á fjörtíu ferðir í viku til London í febrúar og mars síðastliðnum. Auk þess er flogið beint til Bristol, Edinborgar, Glasgow og Manchester. Í sumar hefst einnig flug til Birmingham (smelltu til að sjá hverjir fljúga til þessara borga).

easy Jet fjölgar ferðum í vetur

Breska lággjaldaflugfélagið easy Jet hefur aukið umsvif sín hér á landi hratt og flýgur nú héðan til fjögurra breska borga og Basel í Sviss.

Í vetur bauð félagið upp á daglegar ferðir hingað frá Luton flugvelli í nágrenni við London. Ferðum félagsins fækkaði hins vegar í vor. Skýringuna á því segir Anna Knowles, talskona easy Jet, vera þá að veturinn er háannatími þegar kemur að ferðalögum til Íslands og því eru í boði fleiri ferðir á þeim tíma árs. Félagið mun því aftur fljúga hingað daglega frá Luton í vetur og bæta við ferðum frá Bristol og Edinborg.

Icelandair hefur einnig fjölgað vikulegum ferðum sínum til London úr fjórtán í allt að tuttugu síðustu tvö ár og flýgur einnig til Glasgow og Manchester. WOW air flaug til London þrettán ferðir í viku í vetur en ætlar að fækka þeim niður í tíu næsta vetur.

TILBOÐ Á GISTINGU Í BERLÍN OG KAUPMANNAHÖFN

NÝTT: FRÖNSK FJÖLL OG SVISSNESKAR SVEITIR
BÍLALEIGA: GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á BÍLALEIGUBÍLUM

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …