Samfélagsmiðlar

Eftirlit með handfarangri í flugstöðinni

Umsvifamestu flugfélögin hér á landi beita mismunandi aðferðum til að passa upp á að farþegarýmið fyllist ekki af ferðatöskum.

„Við leggjum mikið upp úr því að fylgst sé með handfarangri á öllum okkar brottfararstöðum og á flestum þeirra er statíf sem fólk þarf að setja töskuna sína í til að athuga hvort hún sé í réttri stærð,“ segir Svanhvít Friðríksdóttir, upplýsingafulltrúi WOW air, aðspurð um hvort starfsmenn félagsins kanni umfang þess sem farþegar taka með sér um borð. Að sögn Svanhvítar eru farþegar reglulega minntir á takmarkanir á stærð og þyngd handfarangurs með tölvupóstum frá því að þeir kaupa farmiða og fram að brottför. Hún segir því lítið um að fólk taki of mikið í flugið.

Hefðbundnar töskur ekki öruggar inn

Margir farþegar easyJet kjósa að ferðast aðeins með handfarangur og það kemur þess vegna fyrir að ekki er pláss fyrir allar töskurnar í farþegarýminu. Forsvarsmenn easyJet hafa brugðist við þeim vanda með því að takmarka stærð á handfarangri við minni töskur en almennt komast fyrir í hólfunum fyrir ofan sætin. Farþegar félagsins þurfa þó ekki að greiða aukalega ef taskan þeirra er flutt niður í lest flugvélarinnar.

Nokkuð um of stórar töskur

Það eru ekki aðeins farþegar lággjaldaflugfélaganna sem þurfa að huga að þessum málum því starfsmenn Icelandair nota stundum statíf við brottfararhliðin í Keflavík til að mæla töskur sem þeim finnst vera of stórar eða þungar að sögn Guðjóns Arngrímssonar, upplýsingafulltrúa félagsins. „Þetta er gert til þess að taka á vandamálum sem af þessu skapast aðeins fyrr í ferlinu en ekki um borð í vélunum.“ segir Guðjón og bætir því við að sérfræðingar félagsins hafi áætlað að þrjú til fimm prósent af handfarangurstöskunum sem fara um borð væru of stórar eða þungar.

SÓLARLANDAFERÐIR Á AFSLÆTTI

VINSÆLT: Svona borgar þú miklu minna fyrir bílaleigubíl
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu út um allan heim

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …