Samfélagsmiðlar

Íbúar Tenerife beðnir um að sýna túristum meiri gestrisni

Árlega heimsækja um fimm milljónir manna Tenerife og forráðamenn ferðaþjónustunnar þar hafa hrundið af stað átaki í að fá heimamenn til að sýna gestunum sínar bestu hliðar.

Þessa dagana eru fréttir af verðlagi á ferðamannastöðum áberandi í fréttum hér á landi og því haldið fram að gestrisni Íslendinga hafi hrakað. Innan nokkurra ára gætu forsvarsmenn ferðaþjónustunnar því þurft að feta í fótspor kollega sinn á Kanaríeyjunni Tenerife. Þar hafa menn nefnilega áhyggjur af viðhorfi eyjaskeggja til ferðamanna og nýlega var hleypt af stokkunum sérstakri herferð sem er ætla að auka skilning íbúanna á mikilvægi ferðaþjónustunnar og veita þeim um leið upplýsingar um hvernig þeir geta lagt sitt að mörkum til að gera dvöl gestanna ánægjulegri.

Haft er eftir talsmanni ferðaþjónustunnar að íbúar Tenerife séu vinalegir, þolinmóðir og gestrisnir en með átakinu sé ætlunin að biðja fólk um að sýna þessa eiginlega sína enn frekar þannig að fleiri ferðamenn hafi áhuga á að heimasækja eyjuna á ný.

Samkvæmt frétt Standby.dk hefur verið opnuð sérstök heimasíða af þessu tilefni og eins verða hótelstarfsmenn sendir á sérstök námskeið.

Íslenskir ferðalangar hafa lengi sótt í vetrarsólina á Kanaríeyjum og jafnan selst upp í jólaferðirnar þangað.

SÓLARLANDAFERÐIR Á NIÐURSETTU VERÐI

NÝJAR GREINAR: ENNÞÁ TIL ÓDÝRAR BÍLALEIGUBÍLAR Á SPÁNIDÝRUSTU OG ÓDÝRUSTU FERÐAMANNABORGIRNAR

Nýtt efni

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …