Samfélagsmiðlar

Íslendingar þriðjungur farþega Vueling

Eitt stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu hóf flug til Keflavíkur síðasta sumar og bætti við ferðum í ár. Talskona félagsins segir undirtektirnar góðar og hlutfall íslenskra farþega er hátt.

Barcelona er ein vinsælasta ferðamannaborg Evrópu en þrátt fyrir það hefur framboð á beinu flugi til spænsku borgarinnar frá Keflavík einskorðast við sumartímann. Í haust munu hins vegar WOW air og spænska lággjaldaflugfélagið Vueling bjóða upp á áætlunarflug þangað tvisvar til þrisvar í viku.

Þetta er annað árið í röð sem Vueling flýgur til Íslands og segir Tania Galesi Villa, talskona félagsins, að sala á sætum á þessari flugleið hafi aukist frá sama tíma í fyrra. Ástæðan sé líklega sú að fleiri viti nú af þessum möguleika og eins hjálpi það til að félagið hefur lengt ferðatímann töluvert frá vori og fram á haustið í stað þess að fljúga aðeins yfir sumarmánuðina. Vikulegum ferðum var jafnframt fjölgað úr tveimur í þrjár. Samkvæmt talningu Túrista býður Vueling upp á um sautján þúsund sæti í flugi sínu milli Barcelona og Keflavíkur í ár.

Margir Íslendingar um borð

Líkt og Túristi greindi frá nýverið þá er hlutfall íslenskra farþega hjá hinu breska easyJet aðeins 11 prósent en félagið er langumsvifamesta erlenda flugfélagið hér á landi. Hjá Vueling er hins vegar ríflega þriðja hvert sæti í Íslandsfluginu skipað farþegum sem hófu ferðalagi í Keflavík að sögn Tania Galesi Villa. Hún segir hins vegar of snemmt að segja til um hvort flug félagsins til Íslands verði í boði allt árið um kring í nánustu framtíð. Vueling er fjórða stærsta lágfargjaldaflugfélag Evrópu og flutti félagið ríflega sautján milljónir farþega á síðasta ári.

Auk áætlunarflugs Icelandair, WOW air og Vueling til Barcelona þá er hægt að fljúga héðan til Madrídar með Icelandair og Primera Air og WOW air bjóða upp á reglulegar ferðir til Alicante frá vori og fram á haust.

GERÐU VERÐSAMANBURÐ Á HÓTELUM OG BÍLALEIGUBÍLUM
NÝJAR GREINAR: ENGIN SAMKEPPNI Í FLUGI TIL KANADA Í KORTUNUMNÚ VERÐUR ÓDÝRARA AÐ DEILA FRÍINU MEÐ FÓLKINU HEIMA

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …