Samfélagsmiðlar

Fleiri flugfreyjur veikjast

Fyrir nærri tveimur árum náðu stjórnendur SAS tímamóta samkomulagi við verkalýðsfélög starfsmanna félagsins. Ófyrirsjáanlegar afleiðingar þess eru nú að koma í ljós. MEIRA

 

Fyrir nærri tveimur árum síðan náðu stjórnendur SAS tímamóta samkomulagi við verkalýðsfélög starfsmanna félagsins. Ófyrirsjáanlegar afleiðingar þess eru nú að koma í ljós.

Rekstur SAS, stærsta flugfélags Norðurlanda, hefur gengið illa síðustu ár og í nóvember réðu stjórnendur þess lífróður. Þeir sögðu forsenduna fyrir áframhaldandi starfsemi vera þá að starfsfólkið tæki á sig launalækkanir, lífeyrisréttindi yrðu skert og fólki ynni meira. Á elleftu stundu tókust samningar en reksturinn er þó enn í járnum.

Nærri tvöfalt fleiri sitja heima

Nú sýna nýjar tölur að veikindi meðal áhafnarmeðlima SAS hafa aukist töluvert á þessum tveimur árum. Í síðustu viku var til að mynda tíunda hver flugfreyja félagsins í Danmörku veik og í Noregi var hlutfallið ívið hærra eða fjórtán prósent samkvæmt tölum frá verkalýðsfélagi áhafnarmeðlima SAS. Áður en nýja vinnufyrirkomulagið var innleitt var hlutfall veikra um helmingi lægra samkvæmt frétt Checkin.dk. Þar er haft eftir formanni stéttarfélags norskra flugfreyja að tölurnar séu vísbending um að vinnuálagið sé of mikið hjá skandinavíska flugfélaginu.

Tíð veikindi í fluginu

Talsmaður SAS segir hins vegar að það sé vel þekkt að veikindi innan fluggeirans séu tíðari en annars staðar og reglulega sé reynt að bæta úr því. Hún segir þó að forsvarsmenn SAS líti ekki á núverandi veikindatölur sem sérstakt vandamál.

NÝJAR GREINAR: Hingað verður flogið beint í veturFleiri farþegar með Delta frá Keflavík

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …