Samfélagsmiðlar

Beint áætlunarflug til Japans ekki á dagskrá

Aðeins japanskar ferðaskrifstofur selja miða í flug Japan Airlines frá Tokyo og Osaka til Keflavíkur. Talsmaður flugfélagsins segir beint flug hingað ekki vera á dagskrá. MEIRA

 

 

Aðeins japanskar ferðaskrifstofur selja miða í flug Japan Airlines frá Tokyo og Osaka til Keflavíkur. Talsmaður flugfélagsins segir beint flug hingað ekki vera á dagskrá.

Þriðja árið í röð lenda nú flugvélar á vegum Japan Airlines í Keflavík. Félagið mun fljúga hingað fjórar ferðir með japanska ferðamenn næstu tvær vikur en ekki eru líkur á að íslenskir túristar geti nýtt sér þessi flug. Shiho Kuniki, talsmaður félagsins, segir í samtali við Túrista að flugið til Íslands sé á vegum japanskra ferðaskrifstofa og ekki séu uppi áætlanir um hefðbundið áætlunarflug frá Japan til Íslands á vegum Japan Airlines. Hann lofar þó að láta lesendur Túrista vita ef það verða laus sæti í vélarnar í lok næsta sumars.

Fleiri Japanir en áður

220 farþegar voru í vél Japan Airlines sem lenti í gær og næstu ferðir verða 4., 11., 13. september en þann 18., og 20. september verða ferjuflug þar sem farþegar eru sóttir til Íslands segir í tilkynningu frá Isavia.

Japönskum ferðamönnum hefur fjölgað mikið undanfarin ár og samkvæmt tölum frá Ferðamálastofu voru þeir 12.363 árið 2013 sem er nánast tvöföldun frá árinu 2011, en þá fóru 6.902 Japanir um Keflavíkurflugvöll. Heildaraukning japanskra farþega á Keflavíkurflugvelli fyrstu sjö mánuði þessa árs er 14% miðað við fyrra ár.

TILBOÐ: 15% afsláttur í Kaupmannahöfn og 10% í Berlín
NÝJAR GREINAR: HINGAÐ VERÐUR FLOGIÐ Í VETUR

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …