Samfélagsmiðlar

Naktir Ítalir gengu fram af íbúunum

Í Barcelona eru borgarbúar orðnir langþreyttir á drukknum og hálfberum ferðamönnum. Í síðustu viku sauð upp úr þegar þrír naktir Ítalir gengu um göturnar og fífluðust í heimamönnum. MEIRA

 

 

Í Barcelona eru borgarbúar orðnir langþreyttir á drukknum og hálfberum ferðamönnum. Í síðustu viku sauð upp úr þegar þrír naktir Ítalir gengu um göturnar og fífluðust í heimamönnum.

Nálægðin við vinsælustu baðstrendur Barcelona er eitt helsta aðdráttarafl La Barceloneta hverfisins og þar halda margir ferðalangar til. Íbúarnir hafa hins vegar fyrir löngu fengið nóg af því að fólk gangi um göturnar í baðfötum og fyrir nokkrum árum var hrundið af stað átaki í að fá gesti borgarinnar til að virða þær óskrifuðu reglur sem þar gilda um klæðaburð. Barcelonabúar fara til að mynda ekki í sundfötum í strætó eða berir að ofan á veitingahús líkt og sumir ferðamenn telja vera í lagi.

Stanslaus partí í íbúðahúsnæði

Drykkjulæti ferðamanna fara einnig í taugarnar á íbúunum og í síðustu viku tóku hundruðir íbúa þátt í kröfugöngu þar sem skorað var á yfirvöld að skera upp herör gegn fullum ferðalöngum. Mynd sem náðist af þremur allsberum Ítölum á götum La Barceloneta hafði þá farið eins og eldur um sinu á netinu og í kjölfarið sauð upp úr. Samkvæmt frétt Guardian eru íbúarnir óánægðir með að í hverfið streymi farþegar lágfargjaldaflugfélaga sem leigi sér ódýrar íbúðir og haldi þar stanslaus partí. Einn viðmælenda blaðsins segir að þessi tegund ferðamann fæli aðra túrista frá hverfinu.

Leigusalarnir fengu að heyra það

Reiði íbúanna beinist þó ekki aðeins að óstýrilátum ferðamönnum heldur einnig þeim sem leigja þeim íbúðirnar sínar. Í La Barceloneta eru til að mynda aðeins 72 samþykktar orlofsíbúðir en í frétt Guardian segir að á Airbnb séu í boði um sex hundruð íbúðir í hverfinu. Mótmælendur leituðu uppi nokkra af þessum leigusölum og kröfðust þess að þeir hættu þessari ólöglegu starfsemi.

Borgaryfirvöld hafa lofað því að funda með íbúum hverfisins í næsta mánuði og hafa aukið löggæslu á svæðinu.

VEGVÍSIR FYRIR BARCELONA

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …