Samfélagsmiðlar

Bæta við jólaferðum til Íslands

Dagana í kringum hátíðarnar munu þotur á vegum tveggja af stærstu lággjaldaflugfélögum Evrópu fljúga aukaferðir til Keflavíkur.

 

 

 

Dagana í kringum hátíðarnar munu þotur á vegum tveggja af stærstu lágfargjaldaflugfélögum Evrópu fljúga aukaferðir til Keflavíkur.

Í vetur stefnir í að hið breska easyJet verði næst umsvifamesta flugfélagið á Keflavíkurflugvelli. Vélar félagsins munu þá fljúga allt að tíu sinnum í viku frá Keflavík til flugvallanna í Luton og Gatwick í nágrenni við London. Þrátt fyrir þetta mikla framboð mun félagið bæta við þremur ferðum hingað frá London dagana fyrir og eftir jól. Lægstu fargjöld eru á rúmar fimmtán þúsund krónur fyrir hvern fluglegg.

Barcelona um jólin

Í september lauk sumarvertíð spænska flugfélagsins Vueling hér á landi. Forsvarsmenn félagsins bættu töluverðu við framboð sitt af brottförum héðan í sumar og ætla einnig að bjóða upp á sérstakar ferðir til Íslands um jól og áramót. En á þeim tíma árs er ekki annað beint flug í boði til spænsku borgarinnar frá Keflavík. Verð á þessum ferðum er hins vegar orðið nokkuð hátt og kostar farið ekki minna en 60 þúsund krónur báðar leiðir og þá á eftir að bæta við bókunar- og farangursgjaldi.

Aukin eftirspurn eftir Íslandsferðum í skólafríinu

Síðustu vikuna í október eru mörg bresk skólabörn í fríi og þá fljúga margir til útlanda. Andy Cockburn, upplýsingafulltrúi easyJet, segir í svari til Túrista að vegna mikillar eftirspurnar muni félagið bjóða upp á tvö flug á dag til Íslands frá Luton síðustu dagana í október. Þessa sömu daga hefur easyJet svo flug hingað frá Gatwick flugvelli.

NÝJAR GREINAR: Áfram heimilt að styrkja AkureyrarflugvöllSafna myndum af tillitslausum farþegum

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …