Samfélagsmiðlar

Dohop tilnefnt til alþjóðlegra verðlauna

Tíu fyrirtæki etja kappi um nafnbótina „Besta flugleitarvél heims”. Í byrjun vetrar kemur í ljós hver hneppir hnossið en sömu aðilar keppa í ár og í fyrra.

 

 

Tíu fyrirtæki etja kappi um nafnbótina „Besta flugleitarvél heims”. Í byrjun vetrar kemur í ljós hver hneppir hnossið en sömu aðilar keppa í ár og í fyrra.

Íslenska flugleitarvélin Dohop hefur verið tilnefnd til World Travel Awards verðlaunanna í flokknum „Besta flugleitarvél heims” annað árið í röð. Í fyrra voru verðlaun í þessum flokki veitt í fyrsta skipti og þá var það bandaríska leitarvélin Kayak sem bar sigur úr bítum.

Réttari verð

Sömu tíu fyrirtæki eru tilnefnd til verðlaunanna í ár og í fyrra. Aðspurður um hvort sigurlíkur Dohop séu meiri núna segir Jóhann Þórsson, markaðsstjóri Dohop, að mikil vinna hafi verið lögð í að efla Dohop Go þjónustuna undanfarið. Eins hafi verið unnið að því að tryggja að notendur leitarvélarinnar fái upp söluaðila sem passa fyrir þeirra markað. Rússar fá þá upplýsingar á rússnesku og verð í rúblum og svo framvegis. Jóhann bætir því einnig við að fólk eigi líka að vera öruggara í dag með að verðin sem koma upp hjá Dohop séu rétt.

Á heimasíðu World Travel Awards er hægt að greiða atkvæði í valinu fram til 19. október. Árið 2013 bárust um hálf milljón atkvæða til tilnefndra fyrirtækja að því segir í tilkynningu frá Dohop.

NÝJAR GREINAR: Bæta við jólaferðum til ÍslandsStokkhólmur ódýrari

Sérvalin hótel í ódýrari kantinum og í milliverðflokki á vegum Tablet Hotels:

París: MayetThe FiveHotel Thérése London: The RockwellThe Mandeville
Kaupmannahöfn: TwentySevenAlexandra New York: AceSmyth
Barcelona: MarketGranados83 Berlín: KuDamm101Sir F.K. Savigny

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …