Samfélagsmiðlar

Fljúga hingað frá Frankfurt og Munchen

Framkvæmdastjóri hjá Lufthansa segir félagið vera að koma til móts við óskir viðskiptavina sinna með því að opna tvær nýjar flugleiðir til Íslands.

 

Framkvæmdastjóri hjá Lufthansa segir félagið vera að koma til móts við óskir viðskiptavina sinna með því að opna tvær nýjar flugleiðir til Íslands.

Í byrjun hausts leit út fyrir að Íslandsflug Lufthansa heyrði sögunni til þar sem dótturfélag þess, German Wings, hafði tekið yfir allar ferðir félagsins hingað til lands. Í lok október tilkynntu hins vegar forsvarsmenn félagsins að á næsta ári myndu vélar Lufthansa fljúga til Íslands frá Frankfurt tvisvar sinnum í viku yfir sumarið og nú hefur einnig verið bætt við ferðum hingað frá Munchen. Flogið verður þaðan til Keflavíkur alla laugardaga frá lokum maí og fram í byrjun september.

Lufthansa er mjög umsvifamikið á þessum tveimur stærstu flugvöllum Þýskalands en hefur hingað til aðeins boðið upp á Íslandsferðir frá Dusseldorf, Hamborg og Berlín. En eins og áður segir hefur German Wings tekið þær flugleiðir yfir.

Býður upp á góðar tengingar

Christian Schindler, framkvæmdastjóri hjá Lufthansa, segir í svari til Túrista að það sé mikið ánægjuefni að geta boðið farþegum félagsins á Íslandi upp á beint flug til helstu hafna félagsins í Frankfurt og Munchen. „Þessar nýju flugleiðir eru beint svar við óskum farþega og við höfum tryggt að flugáætlunin bjóða upp á mjög góðar tengingar við bæði leiðakerfi okkar í Evrópu og annars staðar í heiminum.“

Icelandair flýgur til Frankfurt og Munchen allt árið um kring en samkvæmt upplýsingum frá Lufthansa stendur ekki til að fljúga til Íslands yfir vetrarmánuðina.

 

Nýtt efni

Fyrsta skemmtiferðaskip ársins kom til Ísafjarðar um síðustu helgi, þýska AIDAsol með nærri í 2.200 farþega. Á sunnudag koma tvö skip með væntanlega 3.000 - 4.000 farþega. Það er farþegafjöldi undir öllum viðvörunarmörkum sem Ísafjarðarbær ætlar að fylgja í framtíðinni vegna komu skemmtiferðaskipa. Nýsamþykktar fjöldatakmarkanir gilda raunar ekki á þessu ári þar sem bókanir hafa …

Í marsmánuði fór fjöldi erlendra ferðamanna í Japan í fyrsta skipti yfir 3 milljónir, samkvæmt tölum sem birtar voru í síðustu viku. Um 2,7 milljónir komu í febrúar. Auðvitað nýtur japönsk ferðaþjónusta nú uppsafnaðrar löngunar erlendra ferðamanna á að heimsækja loks Japan eftir langvarandi lokun og ferðahindranir í tengslum við Covid-19 en það er ekki …

Jón Atli Benediktsson rektor Háskóla Íslands var heiðraður á ársfundi Meet in Reykjavik í gær. Hann leiddi til sigurs umsókn Íslands um að fá ráðstefnuna „International Geoscience and Remote Sensing Symposium (IGARSS)“ til Reykjavíkur í júlí 2027. Gert er ráð fyrir að 2.500 erlendir vísindamenn og fagfólk á sviði fjarkönnunar frá öllum heimshornum sæki ráðstefnuna …

United Airlines tilkynntu í gær um betri afkomu en vænst var á öðrum ársfjórðungi. Þetta kemur í framhaldi af því að tapið á fyrsta fjórðungi var minna en óttast hafði verið. Megin ástæða þess að vel gengur er einfaldlega mikill áhugi á ferðalögum. Hlutabréf í United hækkuðu strax í fyrstu viðskiptum eftir að tilkynnt var …

Japanskir bílaframleiðandur hafa dregist aftur úr nýrri fyrirtækjum á borð við bandaríska Tesla og kínverska BYD í þróun rafbílasmíði. En menn velta því fyrir sér hvort japanskir framleiðendur á borð við Toyota og Nissan verði ekki fljótir að vinna upp það forskot - og jafnvel ná forystu - með þróun nýrrar gerðar rafhlaðna, sem vonir …

„Viltu nýjan bíl? Ef svarið er já, þá þurfum við að finna pening til að kaupa bílinn. Við getum aflað hans með sjávarútvegi en sú grein er takmörkuð og margir vilja setja skorður á fiskeldi. Til að auka framleiðslu á málmum þarf meiri raforku. Þá er það ferðaþjónustan sem er eftir og því þarf að …

Yfir veturinn eru Bretar fjölmennastir í hópi ferðamanna hér á landi en fyrstu þrjá mánuði þessa árs innrituðu 109 þúsund breskir farþegar sig í flug frá Keflavíkurflugvelli. Fjöldinn stóð í stað frá sama tíma í fyrra en hins vegar fjölgaði brottförum útlendinga um tíund þessa þrjá mánuði. Efnahagsástandið í Bretlandi kann að skýra að það …

Því var fagnað í gær að undirrituð hefði verið viljayfirlýsingu um að Íslandshótel og fjárfestar tengdir Skógarböðunum ætluðu að byggja og reka fjögurra stjörnu hótel við Skógarböðin í Eyjafirði gegnt Akureyri. Á væntanlegu baðhóteli verða 120 herbergi. Sjallinn - MYND: Facebook-síða Sjallans Íslandshótel hafa líka haft áform um að reisa hótel í miðbæ Akureyrar, þar …