Samfélagsmiðlar

Nærri þrefalt dýrara að fljúga til Íslands en frá á jóladag

Á jóladag mun aðeins ein þota fljúga til og frá landinu og það er mikill munur á fargjaldinu eftir því í hvaða átt farþegarnir fljúga eins og hér má sjá.

 

 

Á jóladag mun aðeins ein þota fljúga til og frá landinu og það er mikill munur á fargjaldinu eftir því í hvaða átt farþegarnir fljúga.

Millilandaflug frá Keflavík hefur ávallt legið niðri á jóladag en á því verður breyting í ár þegar vél breska flugfélagsins easyJet flýgur hingað frá Genf í Sviss og snýr tilbaka tveimur tímum síðar. Ræsa þarf út starfsfólk flugstöðvarinnar til að sinna þessu eina flugi líkt og Túristi greindi frá.

Eina flugleiðin

Breska flugfélagið býður upp á áætlunarflug hingað frá átta flugvöllum en flugleiðin frá Genf er sú eina sem verður starfrækt á jóladag. Andy Cockburn, upplýsingafulltrúi easyJet, segir starfsmenn félagsins hafa skilning á því að í þeim þrjátíu og tveimur löndum sem easyJet starfar séu hátíðarhöldin yfir jólin haldin á mismunandi dögum. Flugfélagið verði hins vegar með starfsemi í Sviss á jóladag til að koma til móts við þarfir viðskiptavina sinna.

Fáir á leið héðan

Af fargjöldunum að dæma þá er mun meiri eftirspurn í Sviss eftir millilandaflugi á jóladag en hér á Íslandi. Í dag þarf til að mynda að borga tæpar 33 þúsund krónur fyrir flugmiða frá Genf til Keflavíkur þann 25. desember en farmiðinn héðan, þennan sama dag, er á um 12 þúsund krónur. Þeir sem vilja innrita farangur borga aukalega fyrir þá þjónustu hjá easyJet.

Það er því útlit fyrir að það verði heldur fáir viðskiptavinir í verslununum og á veitingastöðunum í brottfararsal flugstöðvarinnar á jóladag en öllu fleiri farþegar koma til landsins.Bæði Airport Express og Flugrútan bjóða upp á ferðir til og frá Flugstöð Leifs Eiríkssonar í tengslum við þetta eina flug.

 

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …