Samfélagsmiðlar

Nord meðal bestu matsölustaða fyrir flugfarþega

Skríbentar bandarísks tímarits hafa sett saman lista yfir þá veitingastaði á flugvöllum sem þeim þykja bestir. Nord á Keflavíkurflugvelli er einn þeirra.

 

 

Skríbentar bandarísks tímarits hafa sett saman lista yfir þá veitingastaði á flugvöllum sem þeim þykja bestir. Nord á Keflavíkurflugvelli er einn þeirra.

Það tekur alltaf nokkra klukkutíma fljúga héðan til útlanda og maturinn um borð í vélunum er sjaldnast innifalinn í fargjaldinu. Það eru því vafalítið margir farþegar sem fá sér að borða í Flugstöð Leifs Eiríkssonar fyrir flugtak. Það hafa líka útsendarar bandaríska karlaritsins Men´s Journal gert og urðu þeir svo ánægðir með matinn á veitingastaðnum Nord að þeir settu hann á lista yfir þá tíu matsölustaði á flugvöllum sem þeim þykja bestir í heiminum. Aðeins einn annar evrópskur staður komst á listann eins og sjá má hér fyrir neðan.

Í tilkynningu frá Nord er haft eftir Sæmundi Kristjánssyni, framkvæmdastjóra, að þetta sé mikill heiður og viðurkenning á þeirri stefnu að bjóða upp á fyrsta flokks hráefni, matreiðslu á staðnum og gott vöruúrval. Í umsögn Men´s Journal um Nord er veitingastaðnum hrósað fyrir að bjóða upp á íslenska fiskrétti og mjólkurvörur.

Þeir tíu veitingastaðir sem komust á lista Men´s Journal.

  1. Tortas Frontera, O’Hare í Chicago.
  2. Blue Smoke on the Road, JFK í New York.
  3. Surdyk’s Flights, Minneapolis-St. Paul flugvelli.
  4. Nord á Keflavíkurflugvelli.
  5. Rogue Ales at the Portland flugvelli.
  6. Bridge Bar and Eating House, London Heathrow.
  7. Bankers Hill Bar and Restaurant, San Diego.
  8. Movida, Sydney flugvelli.
  9. Marmalade Café, Los Angeles
  10. Urban Crave, George W. Bush flugvelli í Houston.

NÝJAR GREINAR: Í borg hinna hugmyndaríkuMikill munur á barnafargjöldum flugfélaganna

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

PARIS: PARADISPARISFRÁ 17ÞÚS KR.KÖBEN: HOTEL 27 – FRÁ 20ÞÚS KR.LONDON: ROCKWELL – FRÁ 17ÞÚS KR. NEW YORK: NIGHT HOTEL – FRÁ 14ÞÚS KR.

 

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …