Samfélagsmiðlar

Delta fær leyfi fyrir nýrri flugleið til Íslands

Síðustu sumur hefur eitt stærsta flugfélag heims boðið upp á áætlunarflug hingað frá New York. Næsta sumar gætu umsvif fyrirtækisins aukist þónokkuð hér á landi með opnun nýrrar flugleiðar. MEIRA

 

 

Síðustu sumur hefur eitt stærsta flugfélag heims boðið upp á áætlunarflug hingað frá New York. Á næsta ári gætu umsvif fyrirtækisins aukist þónokkuð hér á landi með opnun nýrrar flugleiðar.

Áður en bandaríska flugfélagið Delta hóf Íslandsflug sumarið 2011 var Icelandair eina félagið sem bauð upp á áætlunarflug frá Keflavík til N-Ameríku. Delta hefur fjölgað ferðum sínum hingað frá New York jafnt og þétt síðustu ár og nú hafa forsvarsmenn félagsins fengið leyfi á Keflavíkurflugvelli fyrir daglegu áætlunarflugi hingað frá bandarísku borginni Minneapolis yfir sumarmánuðina. Icelandair hefur um langt árabil flogið til borgarinnar yfir aðalferðamannatímann.

Það er því útlit fyrir samkeppni á þessari flugleið í sumar en talskona Delta hefur ekki getað staðfest við Túrista að félagið muni nota alla þá afgreiðslutíma sem það hefur fengið úthlutaða við Flugstöð Leifs Eiríkssonar á næsta ári.

Bandaríkjamenn næst fjölmennastir

Það sem af er ári hafa um rúmlega 135 þúsund bandarískir ferðamenn innritað sig í flug á Keflavíkurflugvelli. Nemur aukningin frá því í fyrra um 27 prósentum samkvæmt talningu Ferðamálastofu. Aðeins Bretar eru fjölmennari hér á landi en þeir sækja í auknum mæli í Íslandsferðir yfir veturinn. Yfir sumarmánuðina eru Bandaríkjamenn því fjölmennasti hópurinn hér á landi og með tíðari ferðum milli Íslands og Bandaríkjanna gæti þeim fjölgað enn frekar. En eins og áður hefur komið fram mun WOW air hefja flug til Bandaríkjanna á næsta ári og í lok maí mun Icelandair bæta borginni Portland við leiðakerfi sitt.

Nýtt efni

Þann 12. ágúst árið 2022 voru liðin meira en 33 ár frá því að múslímaklerkar í Íran dæmdu Salman Rushdie til dauða fyrir að hafa talað óvarlega um Múhameð spámann. Þennan ágústdag hafði Salman verið fenginn til að tala á ráðstefnu í New York um nauðsyn þess að búa til öruggt athvarf fyrir rithöfunda sem …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …