Samfélagsmiðlar

Lufthansa stefnir á hraðan vöxt á Íslandi

lufthansa 319

Það styttist í jómfrúarferðir Lufthansa hingað frá Frankfurt og Munchen og forsvarsmenn félagsins hafa uppi áform um dagleg flug. Það styttist í jómfrúarferðir Lufthansa hingað frá Frankfurt og Munchen. Til að byrja með verða flugleiðirnar aðeins starfræktar yfir aðal ferðamannatímabilið. Á því gæti hins vegar orðið breyting á næsta ári.
Síðustu sumur hefur Lufthansa boðið upp á næturflug héðan til þýsku borganna Dusseldorf, Berlínar og Hamborgar. Dótturfélagið German Wings hefur hins vegar tekið yfir þessar flugleiðir. Í staðinn snýr Lufthansa sér að áætlunarflugi hingað frá Frankfurt og Munchen en þaðan flýgur félagið til 190 áfangastaða í 76 löndum.

Hentar fyrir tengiflug

Þotur þýska félagsins munu fara héðan til Frankfurt um miðjan dag og þeir farþegar sem ætla að fljúga áfram með Lufthansa innan Evrópu, til Mið-Austurlanda eða Asíu komast þá aftur í loftið sama dag. Brottfarir til Munchen eru stuttu eftir miðnætti og lent að morgni dags í Bæjaralandi.

Vonast eftir daglegum ferðum á næsta ári

Fyrst um sinn mun Lufthansa fljúga héðan þrisvar sinnum í viku til Frankfurt og á sunnudögum til Munchen. Fyrstu brottfarirnar verða í maí og þær síðustu í lok september. Martin Riecken, talsmaður Lufthansa, segir í viðtali við Túrista að það sé hins vegar markmiðið að starfrækja þessar flugleiðir allt árið um kring frá og með næsta ári og bjóða upp á daglegar ferðir. Hann segir þó að venjan sé að fjölga fyrst ferðum til Frankfurt og svo til Munchen.
Samkvæmt tilkynningu kostar ódýrasta fargjaldið, báðar leiðir, til Frankfurt og Munchen með Lufthansa 31.535 krónur og hægt er að komast til Peking og heim aftur 90.265 krónur.

Nýtt efni
MYND: ÓJ

Nýbirt Þróunarvísitala ferðageirans (Travel & Tourism Development Index) fyrir árið 2024, sem Alþjóðaefnahagsráðið ( World Economic Forum) tekur saman annað hvert ár, sýnir að Ísland fellur niður listann um 10 sæti frá 2019 - í 32. sæti, Danmörk, Finnland og Svíþjóð eru töluvert ofar en Noregur er hins vegar ekki meðal þeirra 119 landa sem …

Ríkisstjórn Sjálfstæðisflokks, Viðreisnar og Bjartrar framtíðar áformaði að hækka virðisaukaskatt á ferðaþjónustu úr 11 prósentum í 24 prósent um mitt árið 2018. Stjórnin sprakk hins vegar áður en málið fór í gegnum Alþingi. Samtök ferðaþjónustunnar börðust gegn þessari hækkun á sínum tíma og í morgun efndu samtökin til fundar í ljósi þess að „undanfarin misseri …

Ferðafólk fylgist með hval dregnum á land í Hvalfirði

Samkvæmt könnun sem Maskína gerði fyrir Náttúruverndarsamtök Íslands dagana 30. apríl til 7. maí 2024 eru 49 prósent aðspurðra því andvíg að leyfi Hvals hf. til veiða á langreyðum verði endurnýjað. Hins vegar eru 35 prósent aðspurðra því hlynnt. Beðið er ákvörðunar nýs matvælaráðherra. Meginniðurstöður könnunar Maskínu fyrir Náttútuverndarsamtök Íslands - MYND: Maskína Niðurstöður Matvælastofnunar í …

Eftir því var tekið þegar Jón Gnarr forsetaframbjóðandi lýsti undrun sinni á því, í kappræðum frambjóðenda á Stöð 2 á dögunum, að hann hefði aldrei verið spurður af neinum fjölmiðli út í viðhorf sín til umhverfismála. Þau væru jú einhvers stærstu mál samtímans. Hins vegar væri endalaust verið að tala um málskotsréttinn, sem forsetar beittu …

Ferðaþjónusta verður ein af þeim atvinnugreinum sem halda munu uppi norsku efnahagslífi þegar dregur úr vægi olíuvinnslu að mati Cecilie Myrseth, nýs viðskiptaráðherra Noregs. Hún segir ríkisstjórnina eiga að setja atvinnugreinina í forgang og fylgja þeim ráðum útflutningsráðs landsins að setja fókusinn á ferðamenn með „þykk veski." „Markmiðið á að vera að auka verðmætasköpunina í …

Heldur færri beiðnum um vegabréfsáritun var hafnað á Schengen-svæðinu 2023 miðað við árið á undan, 1,6 milljónum eða 15,8 prósentum af heildarfjölda áritana í stað 17,9 prósenta. Flestum beiðnum var að venju hafnað í Frakklandi eða 436.893, samkvæmt frétt SchengenNews, en Frakkar taka líka við flestum beiðnum. Þau ríki sem koma næst á eftir á …

Þegar nýtt íslenskt flugfélag fer í loftið þá er Kaupmannahöfn ávallt meðal fyrstu áfangastaða. Þannig var það í tilfelli Iceland Express, sem þó var ekki fullgilt flugfélag, Wow Air og Play. Hjá öllum þremur var stefnan ekki sett á Stokkhólm fyrr en fleiri þotur höfðu bæst í flotann. Play fór sína fyrstu ferð til sænsku …

Árið 2023 varð landsvæði sem nam tvöfaldri stærð Lúxemborgar eldum að bráð í Evrópu - meira en hálf milljón hektara gróðurlendis eyðilagðist. Samkvæmt upplýsingum Evrópska upplýsingakerfins um gróðurelda (European Forest Fire Information System - EFFIS) voru 37 prósent umrædds lands þakin runnum og harðblaðaplöntum en á 26 prósentum óx skógur.  Auk gríðarlegs tjóns vistkerfisins fylgdu …