Samfélagsmiðlar

WOW eignast sínar fyrstu flugvélar

wow airbus

Hingað til hefur WOW air leigt flugflota sinn en í næsta mánuði fær flugfélagið afhentar sínar eigin vélar og er listaverð þeirra um 30 milljarðar. Hingað til hefur WOW air leigt flugflota sinn en í næsta mánuði fær flugfélagið afhentar sínar eigin vélar og er listaverð þeirra um 30 milljarðar.
Í dag tilkynnti WOW air að félagið hefði fest kaup á tveimur nýjum Airbus A321 farþegaþotum og verða þær nýttar í Ameríkuflug félagsins sem hefst í lok mars. Afhending á vélunum fer fram um miðjan næsta mánuð. Í fluggeiranum er biðtími eftir nýjum flugvélum vanalega talinn í árum en svo er ekki í þetta skipti. Svanhvít Friðriksdóttir, upplýsingafulltrúi WOW air, segir að unnið hafi verið að þessu í lengri tíma. „Við höfum stefnt að því lengi að eignast okkar eigin vélar eða allt frá því að við fengum flugrekstrarleyfið okkar og því mjög ánægjulegt að sjá þann draum rætast.“

30 milljarða verðmiði

Í tilkynningu frá WOW air segir að listaverð á einni Airbus 321 þotu sé fimmtán milljarðar en kaupverðið er ekki gefið upp. Til samanburðar má geta að fyrir rúmum tveimur árum tilkynnti Icelandair um kaup á tólf nýjum Boeing 737 MAX þotum og var heildarkostnaðurinn 180 milljarðar króna eða um 15 milljarðar fyrir hverja vél. Vélar Icelandair verða þó ekki afhentar fyrr en árið 2018.

Veðja á ólíkar stærðir flugvéla

Jómfrúarferð WOW air til Bandaríkjanna verður farin til Boston 27. mars og í maí hefjast áætlunarferðir til Washington. Báðar flugleiðirnar verða starfræktar allt árið um kring. Þar með getur WOW air boðið upp á áætlunarferðir milli Evrópu og Bandaríkjanna með millilendingu á Íslandi líkt og Icelandair hefur gert um langt skeið. Það verða sæti fyrir 200 farþegar í vélum WOW air en í nýjum Boeing þotum Icelandair verða sæti fyrir annars vegar 153 farþega og hins vegar 172. Forsvarsmenn WOW air og Icelandair veðja því á gjörólíkar stærðir flugvéla fyrir áætlunarflug til N-Ameríku. Í vélum Icelandair í dag er pláss fyrir um 183 farþega. 

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …