Samfélagsmiðlar

Fleiri ferðir til flestra borga nema Kaupmannahafnar

flugtak 860

Ferðunum milli Íslands og höfuðborga Bretlands, Noregs og Frakklands fjölgaði um meira en tíund í síðasta mánuði. Hins vegar dró úr Kaupmannahafnarfluginu. Ferðunum milli Íslands og höfuðborga Bretlands, Noregs og Frakklands fjölgaði um meira en tíund í síðasta mánuði. Hins vegar dró úr Kaupmannahafnarfluginu.
Í febrúar var boðið upp á áætlunarflug til þrjátíu og einnar borgar frá Keflavíkurflugvelli og fjölgaði áfangastöðunum um átta frá sama tíma í fyrra samkvæmt talningu Túrista. Umferð um flugvöllinn jókst að sama skapi og til flestra borga fjölgaði ferðunum frá því í febrúar í fyrra.
Sem fyrr er London sú borg sem langoftast er flogið til og voru ferðirnar þangað 174 í síðasta mánuði sem er aukning um tíund frá því í fyrra. Hlutfallslega fjölgaði ferðunum jafn mikið til Parísar en aðeins meira til Óslóar.

Mikil aukning í Manchester og Seattle

Af borgunum sem eru á listanum yfir tíu vinælustu áfangastaðina þá var mesta viðbótin í flugi til Manchester og Seattle. Fjölgaði ferðunum þangað um fjórðung frá því í febrúar í fyrra.

Kaupmannahöfn er alla jafna sú borg sem næst oftast er flogið til og á því varð ekki breyting í síðasta mánuði þó ferðunum þangað hafi fækkað. En eins og Túristi greindi frá þá dró WOW air úr Kaupmannahafnarfluginu nú í byrjun árs.

Vægi þeirra borga sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar 2015

1. London: 22,8%

2. Kaupmannahöfn: 9,4%

3. Ósló: 8,5%

4. París: 5,2%

5.-6. Boston: 4,1%

5.-6.Manchester: 4,1%

7.-9. Amsterdam: 3,7%

7.-9. New York: 3,7%

7.-9. Stokkhólmur: 3,7%

10. Seattle: 3,3%

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …