Samfélagsmiðlar

Verkfall hefur ekki áhrif á Íslandsflugið

norwegian vetur

Talið er að 35 þúsund farþegar Norwegian séu strandaglópar í dag vegna verkfalls flugmanna. Flug félagsins til Íslands er þó á áætlun. Talið er að 35 þúsund farþegar Norwegian séu strandaglópar í dag vegna verkfalls flugmanna. Flug félagsins til Íslands er þó á áætlun.
Ríflega sjö hundruð flugmenn norska lággjaldaflugfélagsins Norwegian lögðu niður störf í nótt. Í kjölfarið þurfti að aflýsa bróðurparti allra ferða félagsins til og frá Skandinavíu. Það hefur valdið vandræðaástandi á morgun flughöfnum enda er Norwegian næst stærsta flugfélag Norðurlanda og þriðja stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu. Félagið er því mjög umsvifamikið í nágrannalöndunum og flytur daglega tugi þúsunda farþega. Talið er að ferðaplön 35 þúsund farþega fari úr skorðum þá daga sem verkfallið stendur. 

Íslandsflugið á réttum tíma

Norwegian hefur í nærri þrjú ár flogið hingað frá Ósló alla þriðjudaga, fimmtudaga og sunnudaga. Samkvæmt heimasíðu félagsins hefur verkfallið ekki áhrif á flug morgundagsins til Íslands. Farþegum er þó bent á að fylgjast með gangi mála því sumum ferðum hefur seinkað þó þeim hafi ekki verið aflýst.
Norwegian flýgur hingað einnig frá Bergen en þó ekki yfir háveturinn. Áætlunarflugið þangað hefst aftur í lok þessa mánaðar.

Nýtt efni

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …