Samfélagsmiðlar

Bannar borgarstarfsmönnum að kaupa flugmiða hjá Ryanair

ryanair velar

Í ár hóf stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu að fljúga til og frá Kaupmannahafnarflugvelli og það hefur ekki gengið snuðrulaust fyrir sig Í ár hóf stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu að fljúga til og frá Kaupmannahafnarflugvelli. Danska verkalýðshreyfingin er ósátt við þá samninga sem félagið býður og það sama á við um sveitarstjórnarmenn á Kaupmannahafnarsvæðinu. 
Kjör starfsmanna hins írska Ryanair hafa verið í brennidepli í Danmörku í ár eftir að félagið hóf starfsemi í Kaupmannahöfn. Komið hefur til mótmæla á blaðamannafundum félagsins í Danmörku og einnig við vélar Ryanair á flugbrautunum við Kastrup. Það eru stéttarfélög í fluggeiranum sem hafa staðið fyrir þessum aðgerðum og farið fram á að dönskum starfsmönnum Ryanair verði boðnir hefðbundnir ráðningasamningar en ekki verktakasamningar líkt og tíðkast hjá Ryanair.

Níu sveitarfélög sniðganga Ryanair

Deilan hefur nú náð nýjum hæðum eftir að Frank Jensen, borgarstjóri Kaupmannahafnar, gaf það út að starfsmönnum borgarinnar væri ekki heimilt að bóka flug með Ryanair þegar þeir þurfa að ferðast vegna vinnu. Ástæðuna segir hann vera þá að Ryanir stundi það að snuða starfsmenn sína til dæmis með því að bjóða lítil eða engin lífeyrisréttindi eða rétt til orlofs. Kaupmannahöfn er níunda sveitarfélagið í Danmörku sem bannar kaup á farmiðum með Ryanair með þessum hætti. Samkvæmt fréttum danskra fjölmiðla eru stjórnendur Ryanair mjög ósáttir við yfirlýsingar borgarstjórans og segja þær byggðar á vanþekkingu og misskilningi. 

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …