Samfélagsmiðlar

Hundrað þúsund farþegar hafa nýtt sér Íslandsflug Delta

delta flugvel stor

Áætlunarflug Delta til Íslands hófst sumarið 2011 og hafa vélar félagsins verið þétt skipaðar. Íslenskir farþegar félagsins nýta ferðirnar til að fljúga vítt og breitt um Bandaríkin Áætlunarflug Delta til Íslands hófst sumarið 2011 og hafa vélar félagsins verið þétt skipaðar hingað til. Íslenskir farþegar félagsins nýta ferðirnar til að fljúga vítt og breitt um Bandaríkin.
Delta Airlines er eitt þeirra erlendu flugfélaga sem býður upp áætlunarferðir til Íslands. Jómfrúarferð félagsins hingað til lands var farin í júníbyrjun árið 2011 það sumar voru í boði 11.832 sæti í vélum Delta. Í ár verður sætaframboðið nærri því þrisvar sinnum meira því pláss verður fyrir 32.064 farþega í Íslandsfluginu sem hófst í byrjun maí og stendur yfir fram í lok september. Forsvarsmenn Delta höfðu reyndar hug á því að fjölga ferðunum ennþá meira og hefja áætlunarflug hingað frá Minneapolis en ekki fengust hentugir afgreiðslutímar við Flugstöð Leifs Eiríkssonar. Áfram býður Delta því eingöngu upp á ferðir hingað frá JFK flugvelli í New York.

Vinsæl flugleið

Fyrstu fjögur sumur Delta hér á landi flaug félagið með 93 þúsund farþegar milli Íslands og Bandaríkjanna samkvæmt tölum frá flugfélaginu. Gera má ráð fyrir að farþegarnir séu nú þegar orðnir um tíu þúsund í ár og því hafa samtals ríflega hundrað þúsund farþegar nýtt sér áætlunarflug Delta hingað til lands frá New York. Þessi flugleið hefur verið vel nýtt því sumarið 2013 seldust 88 prósent sætanna og í fyrra var nýtingin 85 prósent. Það er aðeins meira en sætanýting Delta var í heildina þessi tvö ár.

Íslendingar með Delta 

Það er hins vegar ekki svo að eingöngu New York búar nýti sér áætlunarferðir Delta hingað til lands. Samkvæmt upplýsingum frá flugfélaginu þá nýtur Ísland einnig mikillar hylli meðal farþega sem hefja ferðalagið í flughöfnunum í Los Angeles, San Francisco, Chicago, Atlanta, San Diego, Detroit, Orlando og Baltimore. Íslenskir farþegar Delta fljúga hins vegar helst til New York eða millilenda aðeins þar á leið sinni Orlandó, Los Angeles, San Francisco, Atlanta, San Diego, Washington-borgar eða Tampa. 

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …