Samfélagsmiðlar

Verðskrár íslenskra bílaleiga áfram í sérflokki

vegur 860

Leiguverð á bílaleigunum við evrópskar flughafnir hafa sveiflast upp og niður en er áfram langhæst við Keflavíkurflugvöll. Leiguverð á bílaleigunum við evrópskar flughafnir hafa sveiflast upp og niður en er áfram langhæst við Keflavíkurflugvöll.
Líkt og áður þurfa ferðamenn hér á landi að borga mun meira fyrir að hafa afnot að bíl í sumarfríinu en þeir sem eru á ferðinni annars staðar í Evrópu. Þetta sýna reglulegar verðkannanir Túrista á leiguverði bílaleiga við 20 evrópska flugvelli. Sá sem bókar í dag bíl síðustu tvær vikurnar í ágúst borgar að jafnaði 10.979 krónur á dag fyrir ökutæki af minnstu gerð, sem afhent er við Flugstöð Leifs Eiríkssonar, en sambærilegur bíll kostar 5.620 krónur á dag við Óslóarflugvöll þar sem verðið er næst hæst. Lægst er verðið á Alicante á Spáni eða tæplega þúsund krónur á dag.

Verðlækkanir víða

Eins og sjá má á grafinu hér fyrir neðan hafa verið töluverðar sveiflur í verðlagningu bílaleigubílum í ágúst. Á sumum stöðum er t.a.m. ódýrara að bóka í dag bíl fyrir seinni hluta ágústmánaðar en það var 1. febrúar. Það á t.d. við í Barcelona og Alicante á Spáni en eins í Mílanó, London og Berlín. Rauðu súlurnar hér fyrir neðan sýna verðið eins og það er í dag fyrir bíl af minnstu gerð dagana 17. til 31. ágúst en þær gulu sýna verðið eins og það var 1.febrúar sl. 
Í könnunum er notast við leitarvél Rentalcars.com sem er ein umsvifamesta bókunarsíða heims á þessu sviði og býður því oft lægra verð en almennt gerist. Þess ber að geta að Rentalcars.com er samstarfsaðili Túrista og sér um bílaleiguleit síðunnar.

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …