Samfélagsmiðlar

Hvetja farþega til að mæta tímanlega í flug

flugstod 860

Þeir sem eiga bókað flug frá landinu næstu vikur eru beðnir um að mæta allt að þremur tímum fyrir brottför til að minnka líkurnar á löngum biðröðum. Þeir sem eiga bókað flug frá landinu næstu vikur eru beðnir um að mæta allt að þremur tímum fyrir brottför til að minnka líkurnar á löngum biðröðum. Dæmi eru um að fólk hafi beðið í klukkutíma við vopnaleitina.
Þó ráðist hafi verið í endurbætur á innritunarsal, farangurskerfi og vopnaleit Keflavíkurflugvallar síðustu misseri þá hafa myndast langar raðir í flugstöðinni síðustu daga og vikur. Sérstaklega á morgnana, seinnipartinn og fyrir miðnætti þegar umferð um völlinn nær hámarki. Helsta ástæðan fyrir þessu ástandi er sú að farþegaaukningin í flugstöðinni hefur verið meiri en gert var ráð fyrir og erfitt hefur reynst að ráða við hana líkt og kom fram í frétt Túrista í byrjun vikunnar.
Forsvarsmenn Keflavíkurflugvallar hvetja því flugfarþega til að mæta tveimur og hálfum til þremur tímum fyrir brottför næstu vikur til að stytta biðraðirnar.

Allt að klukkutíma bið við öryggisleit

Uppsetning á nýjum öryggisleitarlínum við vopnaleitina hafa tekið lengri tíma en áætlanir gerðu ráð fyrir og af þeim sökum hafa myndast mjög langar raðir við öryggishliðin. Að sögn Guðna Sigurðssonar, talsmanns Isavia, eru dæmi um að fólk hafi þurft að bíða í um klukkutíma eftir vopnaleit en í flestum tilfellum hefur hámarksbiðin verið hálftími. Samkvæmt tilkynningu þá vinnur starfsfólk Isavia hörðum höndum að því að bæta ástandið en farþegar eru engu að síður beðnir um að koma tímanlega út á völl nú í sumar þegar farþegafjöldinn er mestur.  
Samkvæmt upplýsingum frá Isavia þá er álagið í vopnaleitinni mest á morgnanna milli sex og hálfátta og milli níu og ellefu, seinnipartinn milli þrjú og hálf fimm og svo frá 22:30 til miðnættis. Fimmtudagar, föstudagar og sunnudagar eru þeir dagar sem flestir eru á ferðinni.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …