Samfélagsmiðlar

Fljúga tómum breiðþotum milli Íslands og Japan

Ekki tókust samningar við íslenska ferðaskrifstofu um sölu á sætum í ferðir Japan Airlines hingað til lands. Vélar félagsins fljúga því tómar frá Keflavíkurflugvelli til Tókýó og Osaka.

flugtak 860 a

Líkt og síðustu þrjú ár mun flugfélagið Japan Airlines fljúga hingað til lands í september með japanska ferðamenn. Farnar verða þrjár ferðir frá Tókýó og ein frá Osaka og er þetta eina farþegaflugið á milli Japan og Íslands. Hingað til hafa forsvarsmenn japanska flugfélagsins ekki sóst eftir því að selja laus sæti til íslenskra farþega en á því átti að verða breyting í ár að sögn Hirofumi Otake, talsmanns Japan Airlines í Evrópu. Hann segir, í samtali við Túrista, að viðræður við íslenskar ferðaskrifstofu um sölu á farmiðum hafi hins vegar ekki skilað árangri og því verði breiðþotunum, sem rúma 300 farþega, flogið tómum heim úr fyrstu ferðunum frá bæði Tókýó og Osaka.

Til Japan á einum miða

Þeir sem vilja til Japan frá Íslandi verði því áfram að millilenda í Evrópu á leið sinni þangað. Og þar sem flugið austur kostar sitt er skynsamlegt að kaupa bæði flugið frá Íslandi og framhaldsflugið á einum miða því ef seinkun verður til þess að farþegar missa af tengifluginu þá eru þeir á eigin vegum ef miðarnir eru keyptir af sitthvorum aðila. Tvö af þeim erlendu flugfélögum sem fljúga hingað til lands allt árið um kring bjóða upp á flug áfram til Japan, það eru British Airways og SAS. Það fyrrnefnda hefur Íslandsflug í lok október frá London en skandinavíska flugfélagið flýgur hingað daglega frá Ósló.

Fleiri Japanir í ár

Það sem af er ári hafa ríflega átta þúsund japanskir farþegar innritað sig í flug á Keflavíkurflugvelli sem er aukning um 18 prósent frá sama tíma í fyrra samkvæmt talningu Ferðamálastofu. Í september, ár hvert, nær hins vegar ferðamannastraumurinn frá Japan hámarki vegna þessa beina flugs Japan Airlines. Í september í fyrra fóru til að mynda 2.117 Japanir um Flugstöð Leifs Eiríkssonar.
ERTU AÐ LEITA AÐ GISTINGU Í ÚTLÖNDUM?

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …