Samfélagsmiðlar

Kanadaflug Icelandair þrefaldast á þremur árum

montreal stor

Næsta vor bætist Montreal við leiðakerfi Icelandair og vélar félagsins mun þá að jafnaði fljúga þrjár ferðir á dag til Kanada.
Fyrir átta árum síðan hóf Icelandair á ný áætlunarflug til Kanada og þá aðeins til Halifax í Nova Scotia. Ári síðar fór félagið jómfrúarferð sína til Toronto, fjölmennustu borgar landins, en fleiri kanadískir áfangastaðir bættust ekki við leiðakerfi Icelandair næstu árin þar á eftir. Í nóvember árið 2013 var hömlum á flugi milli Íslands og Kanada hins vegar aflétt og strax í framhaldinu var boðið upp á vetrarflug til Toronto og vorið eftir bættist við áætlunarflug til Edmonton og Vancouver í vesturhluta Kanada.

Fimm kanadískir áfangastaðir

Í gær var svo tilkynnt að Icelandair myndi, frá og með næsta vori, fljúga til hinnar frönskumælandi Montréal en Túristi sagði í vor frá orðrómi um að félagið myndi hefja flug þangað innan skamms.
Til að byrja með verða ferðirnar þangað fjórar í viku og ef áætlunin til Toronto, Halifax, Vancouver og Edmonton helst óbreytt á næsta ári þá mun Icelandair bjóða vikulega upp á 22 ferðir til Kanada frá vori og fram í byrjun vetrar. Það er mikil aukning á skömmum tíma því sumarið 2013 flugu vélar Icelandair aðeins þrisvar sinnum í viku til Halifax og fjórar ferðir til Toronto. Framboð Icelandair á Kanadaflugi næsta sumar verður ríflega þriðjungi meira en það var í hittifyrra.

Samkeppni í kortunum

Innan skamms mun WOW air kynna áætlun sína fyrir næsta ári en í vor hafði Morgunblaðið það eftir Skúla Mogensen, forstjóra félagsins, að Montreal myndi einnig bætast við leiðakerfi WOW air á næsta ári. Ekki hefur þó fengist staðfest hvenær félagið hyggist hefja sölu farmiða á sinni fyrstu kanadísku flugleið. Icelandair er því ennþá eitt um flugið til Kanada þar sem ekkert þarlent flugfélag hefur sýnt áætlunarflugi hingað áhuga. 
LESTU LÍKA: HVERFIN Í VANCOUVER2 DAGAR Í TORONTO

Nýtt efni

„Aðkoma mín að ferðaþjónustunni hefur verið á ýmsum sviðum og ég hef fengið að starfa í greininni í meira en þrjá áratugi, þar af meira en aldarfjórðung í eigin rekstri. Á þessum árum hefur greinin okkar vaxið úr því að vera næstum því tómstundagaman fyrir áhugasama í það að vera stærsta útflutningsgrein þjóðarinnar með öllum …

Veitingahúsarekstur á Íslandi getur verið töluverður barningur: Vaktafyrirkomulag er kostnaðarsamt og launin vega mjög þungt í rekstri, verð á hráefni er hátt og opinber gjöld ekki síður, einkum á áfengi. Veitingamenn bíða eins og aðrir að gengið verði frá kjarasamningum og það verði hægt að gera einhverjar áætlanir fram í tímann.  Þegar launin sem greiða …

Kauphöllin

Hlutabréfavísatalan Stoxx Europe 600 náði sína hæsta gilda á föstudaginn og hefur þá hækkað um nærri 70 prósent frá því mars 2020 þegar vísitala fór lægst í upphafi heimsfaraldursins. Vísitala Bloomberg sem fylgist með gengi evrópskra flugfélaga hefur á sama tíma hækkað um 23 prósent. Af stóru evrópsku flugfélögunum er Ryanair það eina þar sem …

Tónlistarmaðurinn hefur á þessum árum lagt inn 689 lög í eigin nafni. En þrátt fyrir afar litlar vinsældir hefur maðurinn fengið útborgaðar um það bil sem svarar 90 milljónum íslenskra króna frá streymisveitunum vegna þess hve oft lögin hafa verið spiluð. Til að fá útborgað um eitt hundrað krónur frá tónlistarstreymisveitu þarf lag að vera …

Árið 2023 varð metár í komum ferðamanna til hinnar fornu, fögru og söguríku Aþenu. Um sjö milljónir erlendra ferðamanna lentu á Aþenu-flugvelli sem kenndur er við Eleftherios Venizelos, 600 þúsundum fleiri en 2019. Bandaríkjamenn voru stærsti hópurinn, ein milljón, en næst á eftir komu 687 þúsund Bretar, 478 þúsund Þjóðverjar, 462 þúsund Frakkar og 410 …

Áætlun Ryanair á komandi sumarvertíð byggir á því að félagið fái að lágmarki 50 nýjar Boeing Max þotur en forstjóri flugfélagsins, Michael O'Leary, er svartsýnn á að það gangi eftir. Nýju þoturnar verði í besta falli fjörutíu en upphaflega hafði Boeing lofað 57 nýjum Max-þotum samkvæmt frétt Bloomberg. „Það hamlar vexti okkar að vita ekki …

Stellantis er einn stærsti bílaframleiðandi heims. Í viðtali við þýska blaðið Welt am Sonntag ítrekar Carlos Tavares, forstjóri Stellantis, stuðning samsteypunnar við banni við sölu á bílum knúnum bensíni og dísil árið 2035. Ummælin falla í tilefni af því að margir spá íhaldssveiflu í Evrópuþingskosningum í júní og að í framhaldi af því verði áformum …

Það vakti athygli að fáum dögum eftir lát eins af þekktari ritstjórum The New York Times, Joseph Lelyveld, streymdu inn á Amazon-netverslunina fjölmargar nýjar ævisögur ritstjórans. Lelyveld lést í janúar í ár og þegar bróðir hans Michael fór inn á netið fáum dögum eftir útför Josephs til að sjá hvernig samferðarmenn minntust bróðurins tók hann eftir …