Samfélagsmiðlar

Air France auglýsir „WOW“

airfrance wow

Tilboðshorn flugfélaganna bera ýmis heiti og nú reyna markaðsmenn stærsta flugfélag Frakklands að ná athyglinni með því að segja vá! á hverjum föstudegi.
Ennþá flýgur flugfélagið Air France ekki hingað til lands en leiðakerfi félagsins nær hins vegar til nærri allrar Evrópu og vafalítið eru ófáir íslenskir farþegar um borð í vélum félagsins í hverri einustu viku. Flugtilboð félagsins gætu því hitt í mark hjá einhverjum hér á landi og þeir sem hafa áhuga á að fylgjast með þeim ættu að fylgjast með nýrri tilboðssíðu félagsins sem ber hið kunnulega heiti WOW.  Markaðsmenn Air France ætla nefnilega að reyna að ná eyrum fleiri farþega með því að kalla Vá! á hverjum föstudegi og bjóða farmiða til eins áfangastaðar á niðursettu verði.
WOW eða Vá er vissulega ekki orð sem forsvarsmenn íslenska lággjaldaflugfélagsins en nokkuð sérstakt að nú skuli Air France notast við þetta heiti líka því óbeint keppast flugflugfélögin tvö um farþegar á leið milli Parísar og N-Ameríku. Það vekur líka athygli að hönnuðir Air France hafa farið sömu leið og þeir sem teiknuðu lógó WOW air á sínum tíma og sett mynd af flugvél inn í O-ið eins og sjá má hér fyrir ofan. Litavalið er líka keimlíkt, því þau hjá Air France hafa valið bleikt á meðan fjólublár er einkennislitur WOW air.

Nýtt efni

Notkun á sjálfbæru eldsneyti er besta leiðin til að draga hratt úr losun frá flugsamgöngum, segir Willie Walsh, framkvæmdastjóra Alþjóðasambands flugfélaga, IATA. Hann ræddi mikilvægi þess að minnka losun í ávarpi sínu á flugmálaráðstefnu Changi í Singapúr í vikunni.  Willie Walsh undirstrikaði í ávarpi sínu að flugheimurinn stefndi staðfastlega að kolefnishlutleysi árið 2050: „Við megum …

Vesturland er í útjaðri meginstraums erlendra ferðamanna sem koma til Íslands. Flestir eru þeir á Suðvesturlandi, fara Gullna hringinn og meðfram suðurströndinni - en auðvitað aka margir þeirra eftir Hringveginum í gegnum Borgarfjörð eða halda upp á Snæfellsnes - og áfram sem leið liggur til Vestfjarða með ýmsum útúrdúrum. Við ætlum sem sagt ekki að …

Gott símasamband í höfuðborg Bretlands byggði lengi á hinum 177 metra háa BT Tower sem kenndur var við eigandann, British Telecom. Turninn varð hæsta mannvirkið í London þegar hann var reistur af símafyrirtækinu árið 1964. Það var ekki fyrr en 16 árum síðar að annað mannvirki í London fór upp fyrir þetta símamastur sem einnig …

Velta í ferðaþjónustu í nóvember og desember í fyrra var nærri óbreytt miðað við sama tíma árið 2022 eða rúmlega 121 milljarður króna. Ef veltan hefði verið í takt við verðbólgu og fjölgun gistinátta ferðamanna þá hefði hún verið um 13 milljörðum kr. hærri. Af undirgreinum ferðaþjónustunnar þá var veitingareksturinn sá eini sem hélt í …

Bandaríski fjárfestingasjóðurinn Bain Capital Credit varð langstærsti hluthafinn í Icelandair í júní 2021 og á nú 17,2 prósenta hlut. Sjóðurinn hefur fjárfest fyrir 10,4 milljarða króna í flugfélaginu en fengi rétt 7,5 milljarða fyrir hlutinn í dag. Mismunurinn nemur nærri 3 milljörðum króna en gengi hlutabréfa í Icelandair hefur lækkað um 18 prósent frá því …

Tölur sem Kóperníkus, lofthjúpsvöktunaþjónusta Evrópusambandsins, og ítölsku umhverfisverndarsamtökin Legambiente kynntu nýlega sýna að í Mílanó mælist svifryk og önnur loftmengun áfram hvað mest í allri Evrópu. Nú er loks rætt um það af yfirvöldum í Mílanó og nærliggjandi borgum og bæjum á Langabarðalandi að grípa einhverra aðgerða - eins og að takmarka notkun á mest …

Þátttaka hins opinbera í rafbílakaupum landsmanna er nú með breyttu sniði. Í stað skattaafsláttar upp á 1,3 milljónir króna, sem dreginn var frá söluverði nýrra rafbíla, þá verða kaupendur bílanna að greiða fullt verð í umboðinu og sækja svo um 900 þúsund króna styrk hjá Orkustofnun í framhaldinu. Þessi breyting var gerð um síðustu áramóti …

Sá sem kaupir ódýrasta fargjaldið hjá Icelandair, Economy Light, þarf að borga aukalega fyrir innritaðan farangur. Áður var töskugjaldið 5.280 krónur en nú þarf að borga allt að 6.600 krónur undir farangurinn aðra leið. Hækkunin nemur 25 prósentum og svo mikil eru hún líka ef innrita á skíði. Flutningur á þeim kostar núna allt að …