Samfélagsmiðlar

Bjóða farþegum að breyta flugmiðum til Parísar

Paris Rob Potvin

Flugumferðin til Parísar hefur gengið nokkuð eðlilega fyrir sig í vikunni en sum flugfélög bjóða samt farþegum að gera breytingar á ferðaplönum sínum án aukakostnaðar. Flugumferðin til Parísar hefur gengið nokkuð eðlilega fyrir sig í vikunni en sum flugfélög bjóða samt farþegum að gera breytingar á ferðaplönum sínum án aukakostnaðar.
Í kjölfar hryðjuverkanna í París á föstudag lokaði Francois Hollande, forseti Frakklands, landamærum landsins en þrátt fyrir það hafa ekki orðið verulegar tafir á flugi til og frá borginni undanfarna daga.
Eftirlit á flugvöllum í Frakklandi hefur hins vegar verið aukið og það getur því tekið farþega lengri tíma en áður að komast í gegnum flughafnir.

Air France gengur lengst

Eitthvað hefur verið um að ferðamenn sem hafa átt pantað flug til Parísar hafi afbókað ferðir sínar og bjóða nú mörg flugfélög farþegum sínum að breyta farmiðum sér að kostnaðarlausu næstu daga. Það á til að mynda við um farþega Icelandair. „Við höfum boðið þeim sem áttu, og eiga, bókað flug til Parísar í kjölfar atburðanna þar að seinka brottför eða hætta við án endurgjalds,“ segir Guðjón Arngrímsson, talsmaður Icelandair, í svari til Túrista. Er miðað við þá farþega félagsins sem eiga pantað flug til Parísar fyrir laugardaginn 21. nóvember. Skandinavíska flugfélagið SAS og hið norska Norwegian hafa boðið samskonar kjör en forráðamenn stærsta flugfélag Frakklands, Air France, bjóða öllum þeim sem eiga bókaða miða til Parísar fram til 15. desember að seinka ferð sinni án viðbótar kostnaðar. 
Auk Icelandair þá flýgur WOW air héðan til Parísar allt árið um kring en reglur félagsins, um breytingar á ferðaáætlun, eru ennþá óbreyttar. Svanhvít Friðriksdóttir, upplýsingafulltrúi WOW, segir hins vegar að fylgst verði með framvindu mála.

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …