Samfélagsmiðlar

Akureyrarflug enn á dagskrá þrátt fyrir gjaldþrot

akureyri egilsstadir

Flugvél á vegum Estonian Air átti að sjá um ferðir milli Kaupmannahafnar og Akureyrar næsta sumar. Eistneska flugfélagið hefur hins vegar hætt starfsemi en áætlunarflugið er engu að síður ennþá í vinnslu. Flugvél á vegum Estonian Air átti að sjá um ferðir milli Kaupmannahafnar og Akureyrar næsta sumar. Eistneska flugfélagið hefur hins vegar hætt starfsemi en áætlunarflugið er engu að síður ennþá í vinnslu.
Forsvarsmenn ferðaskrifstofunnar Transatlantic hafa undanfarið unnið að því að skipuleggja reglulegt áætlunarflug milli Akureyrar og Kaupmannahafnar næsta sumar. Í flugið stóð til að nota vél á vegum Estonian Air. Það félag hætti hins vegar starfsemi fyrr í mánuðinum eftir að framkvæmdastjórn Evrópusambandsins komst að þeirri niðurstöðu að styrkir eistneska ríkisisins til þjóðarflugfélagsins væru ólöglegir. Estonian Air átti að greiða til baka, sem samsvarar, um 12 milljörðum króna auk vaxta en það reyndist félaginu of stór biti. Að sögn Ómars R. Banine, hjá Transatlantic, þá standa núna yfir samningaviðræður við fyrirtækið sem hefur tekið við rekstri Estonian Air og ætti niðurstaða viðræðnanna að liggja fyrir mjög fljótlega. Nýja félagið heitir Nordic Aviation Group og er jafnframt í eigu eistneska ríkisins.

Ríkisstyrkir í pípunum

Líkt og Túristi greindi frá þá er ætlunin að nýja áætlunarflugið verði í boði einu sinni í viku frá lokum maí og út september og verða sæti fyrir 84 farþega í hverri ferð. Millilandaflug frá Akureyri hefur síðustu ár nær takmarkast við leiguflug á vegum innlendra ferðaskrifstofa til sólarlanda en Iceland Express bauð upp á áætlunarferðir þaðan til Kaupmannahafnar á sínum tíma. Þáverandi forstjóri Iceland Express, Matthías Imsland, fór fyrir stýrihópi forsætisráðuneytisins sem fyrr í þessum mánuði lagði til að millilandaflug frá Akureyri og Egilsstöðum yrði eflt með ríkisstyrkjum upp á 900 milljónir yfir þriggja ára tímabil.
Forsvarsmenn bresku ferðaskrifstofunnar Discover the World hafa nú þegar tilkynnt um áætlunarflug milli Egilsstaða og London frá næsta vori og fram á haust. 

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …