Samfélagsmiðlar

Ryanair breikkar bilið milli sæta

ryanair ahofn rymi

Forsvarsmenn Ryanair hafa verið uppteknir við að bæta ímynd félagsins síðustu misseri og nú er kominn tími á andlitslyftingu á farþegarýmum flugflotans. Forsvarsmenn Ryanair hafa verið uppteknir við að bæta ímynd félagsins síðustu misseri og nú er kominn tími á andlitslyftingu á farþegarýmum flugflotans.
Það dylst engum sem sest upp í flugvél á vegum Ryanair að félagið er lággjaldaflugfélag. Sætisbökin eru föst í uppréttri stöðu, öryggisleiðbeiningarnar eru límdar á stólana og í hátalakerfinu er jafnt og þétt verið að auglýsa veitingar, tollfrjálsan varning eða happdrættismiða. Gulir veggir einkenna svo farþegarýmið og ramma þannig inn hina ódýru ímynd sem félagið hefur.

Fara klassískar leiðir

Síðustu misseri hafa stjórnendur félagsins hins vegar reynt að skapa félaginu ögn virðulegri sess í hugum farþega og gjörbylt heimasíðu félagsins, bætt stórum flughöfnum við leiðakerfið og fellt niður nokkur aldræmd gjöld. Og nú er svo kominn tími á flugvélarnar sjálfar því nýverið var hulunni svipt af betrumbættu útliti á farþegarýmum nýjustu Boeing 737-800 flugvélanna sem félagið er nú að taka í notkun. Þar verður boðið upp á nýmóðins sæti sem bjóða upp á aukið fótapláss og gulu veggirnir eru víðsfjarri. Í stað þess er notast við klassíska liti sem stinga ekki í stúf líkt og sá skærguli gerði. Áhafnir félagsins fá einnig nýja einkennisbúninga.

Sjarmaherferðin borgar sig

Helsta ástæðan þess að forsvarsmenn Ryanair fóru út í þessar breytingar var sú að verulega var farið að hægja á vexti félagsins og ímynd þess var ekki góð. Hún þótti of ruddaleg og axlaði forstjórinn sjálfur sína ábyrgð á því enda verið óhræddur við að móðga keppinauta og láta ósátta farþega heyra það. Átakið hefur borgað sig því Ryanair bætir á ný farþegamet sín mánuð eftir mánuð.
TENGDAR GREINAR: FÁKLÆDDAR FLUGFREYJUR SYNGJA SITT SÍÐASTABANNA ÁFENGI Í FLUGI FRÁ GLASGOW

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …