Samfélagsmiðlar

Topp 25-samgöngur

transport25

Japanskt flugfreyjunámskeið, nýuppgerð lestarstöð í Denver, sjóflugvélar, rafhjól og margt fleira á lista yfir það besta í samgöngum um þessar mundir.
Þó vissulega sé gott að rölta á milli staða þá kæmumst við ekki langt ef við hefðum ekki reiðhjólin, bílana, bátana og flugvélarnar. Þessi nauðsynlegu samgöngutæki taka á sig margvíslegar myndir og þróast í takt við tíðarandann. Og blessunarlega er nú lögð meiri áhersla á að gera þau umhverfisvænni, bæði í framleiðslu og notkun. Tímaritið Monocle birtir árlega lista sem kallast Transport – top 25 og hér er sá fyrir árið 2015. Þar fyrir neðan má svo horfa á myndband þar sem farið er í gengum alla þá hluti sem finna má á listanum.

Það besta á sviði samgangna að mati Monocle

 1. Viking Twin Otter
 2. Corilla Bicycles
 3. Forstjóri Cadillac
 4. Audi S3
 5. Stromer ST2 rafhjól
 6. Nýr flugvöllur Mexíkóborgar
 7. Skiltin á Washington Dulles
 8. Bombardier C
 9. Union Station í Denver
 10. Alston Citades sporvagnar
 11. Blaze light hjólaluktir
 12. Toyota Mirari
 13. Stækkun flugvallarins í Genf
 14. Reptile Capsule smábátar
 15. Haneda flugvallarlest
 16. Wald hjólakörfur
 17. Flugfreyjuskóli JAL
 18. Allermuir flugvallastólar
 19. Citycat í Brisbane
 20. Bike of the moment
 21. Dornier S-RAY 007
 22. Workman Quadricycle
 23. Paulwylde flugvélarinnréttingar
 24. Volvo XC90
 25. Merkingar á Narita flugvelli

Transport Top 25: Getting you up to speed from Monocle on Vimeo.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …