Samfélagsmiðlar

Vara ólaglega bandaríska ferðamenn við svikahröppum

Travelusdpt twitter

„Ef þú ert ekki 10 í Bandaríkjunum þá ertu það ekki heldur í útlöndum.“ Svona hljómaði ferðaviðvörun frá bandaríska utanríkisráðuneytinu sem síðar var dregin tilbaka.
Ferðalangar komast sér oft í vanda og það á líka við um þá bandarísku háskólastúdenta sem fljúga á heitari slóðir á vorin til þegar gert er stutt hlé á kennslunni. Fyrirbærið kallast „Springbreak“ og hefur á sér vafasaman stimpil vegna þess hve drykkjan og partístandið er mikið. Sérstaklega meðal þeirra tugþúsunda Bandaríkjamanna sem flykkjast á sólarstrendur Mexíkó í vorhléinu en þar í landi er áfengislöggjöfin ekki nándar nærri eins ströng eins og heimafyrir.
Starfsmenn ferðasviðs utanríkisráðuneytis Bandaríkjanna ákváðu að reyna að ná til unga fólksins í síðustu viku í gegnum Twitter. Voru þá sendar út alls kyns ráðleggingar til þeirra sem voru á leið til útlanda til að sletta úr klaufunum. Í einni Twitter færslu utanríkisráðuneytisins stóð: „Ef þú ert ekki 10 í Bandaríkjunum þá ertu það ekki heldur í útlöndum. Ekki láta plata þig til að kaupa dýra drykki eða það sem verra er, vera rændur.“ Þessi færsla vakti hörð viðbrögð og fékk töluverða athygli í fjölmiðlum vestanhafs. Þótti mörgum sem utanríkisráðuneytið hefði getað orðað þessa viðvörun á annan hátt. Í framhaldinu bað ráðuneytið afsökunar og fjarlægði færsluna.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …