Samfélagsmiðlar

Fljúga nú til Íslands allt árið frá Barcelona

vueling stor

Farþegaþotur Vueling munu nú fljúga allt árið um kring til Íslands frá einni vinsælustu ferðamannaborg Evrópu. Farþegaþotur Vueling munu nú fljúga allt árið um kring til Íslands frá einni vinsælustu ferðamannaborg Evrópu.
Hingað til hafa flugsamgöngur milli Íslands og Barcelona lagst af yfir vetrarmánuðina ef frá eru taldar nokkrar ferðir á vegum spænska lággjaldaflugfélagsins Vueling yfir jól og áramót og um páska. Forsvarsmenn félagsins ætla hins vegar að auka vetrarflugið í ár og bjóða upp á vikulegar ferðir yfir háveturinn og verður þá flogið aðfaranótt laugardags suður á bóginn og lent í morgunsárið í Katalóníu. Ódýrustu farmiðar Vueling kosta um 13.200 krónur (99,99 evrur) en við fargjöldin bætast töskugjöld fyrir þá sem vilja innrita farangur. 

Áfram til Rómar næsta sumar

Vueling býður ekki aðeins upp á flug héðan til Barcelona því síðustu tvö sumur hefur félagið einnig verið með áætlunarferðir hingað frá Róm. Og samkvæmt flugáætlun næsta sumars þá verða Rómaflugin áfram á dagskrá en þangað flýgur einnig WOW air. 
Vueling er í eigu IAG samteypunnar sem á einnig flugfélögin British Airways og Iberia en nýverið hófu bæði þessi flugfélög áætlunarflug hingað til lands. IAG tók einnig nýverið yfir írska flugfélagið Aer Lingus en það félag hefur ekki ennþá bætt Íslandi við leiðakerfi sitt.

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …