Samfélagsmiðlar

Loksins einn af þremur bestu flugvallarbörum heims

loksinsbar

Farþegar í Flugstöð Leifs Eiríkssonar geta sest niður á einn af þeim flugvallarbörum sem þykir í sérflokki. Farþegar í Flugstöð Leifs Eiríkssonar geta sest niður á einn af þeim flugvallarbörum sem þykir í sérflokki.
Þegar við erum komin í gegnum vopnaleitina í flugstöðinni þá eru kannski liðnir tveir tímar síðan við lögðum í hann að heiman og ennþá klukkutími eða tveir í að vélin fari í loftið. Þá gefst kærkomið tækifæri til að fá sér hressingu og jafnvel skála fyrir því að nú sé ferðalagið loks að hefjast. Og það er engum blöðum um það að fletta að margir farþegar, hér heima og víðar, setjast á barinn áður en haldið er út í vél og skiptir þá ekki öllu máli hvað klukkan er því á fríhafnarsvæðinu virðast dagspartanir renna saman í einn. 

Á palli ásamt breskum pöbbum

Veitingasvæði flugstöðva hafa víða tekið miklu breytingum síðustu ár og farþegum stendur meira til boða en áður. Kaffiteríurnar sem seldu sitt lítið af hverju hafa til að mynda vikið fyrir sérhæfðum matsölustöðum, kaffihúsum, bakaríum og börum og þessi þróun hefur líka átt sér stað í Flugstöð Leifs Eiríkssonar. Meðal þeirra staða sem þar er nú að finna er Loksins sem nú í sumar var tilnefndur sem einn af bestu flugstöðvarbörum heims á AirportFAB2016 verðlaunahátíðinni sem fór fram í Genf. Loksins fór þó ekki með sigur að hólmi heldur var það The Windmill á Stansted flugvelli sem fékk flest atkvæði en sá íslenski varð í öðru til þriðja sæti ásamt barnum á Birmingham flugvelli.

Góð tenging við Ísland 

Loksins var einnig tilnefndur í flokki þeirra flugvallarveitingastaða sem þóttu endurspegla heimaland sitt best en á barnum er m.a. lögð áhersla mikið úrval af íslensku öli og féll bjórlistinn meðal annars í kramið hjá útsendurum ferðaritsins Travel&Leisure sem útnefndu Loksins sem einn af 8 bestu bjórbörunum heims fyrir þyrsta flugfarþega í fyrra.
Í heildina þótti dómnefnd FAB úrval veitinga á Kaupmannahafnarflugvelli skara fram úr í ár en þar, líkt og í Leifsstöð, hafa verið gerðar miklar breytingar þegar kemur að mat og drykk. Heathrow í London og Brisbane í Ástralíu fengu næst flest atkvæði.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …