Samfélagsmiðlar

Fleiri vetrarflug ekki í kortunum

norwegian velar860

Forsvarsmenn Norwegian bættu óvænt við þremur nýjum flugleiðum til Íslands nú í vetur. Ekki er von á fleiri nýjungum. Forsvarsmenn Norwegian bættu óvænt við þremur nýjum flugleiðum til Íslands nú í vetur. Ekki er von á fleiri tíðindum frá þessu þriðja stærsta lággjaldaflugfélagi Evrópu á næstunni.
Síðustu fimm ár hefur Íslandsflug norska lággjaldafélagsins Norwegian verið í föstum skorðum og þotur félagsins hafa flogið hingað þrjár ferðir í viku frá Ósló og reglulega frá Bergen stóran hluta ársins. Haustið 2013 sagði hins vegar forstjóri félagsins, í viðtali við Túrista, að hann sæi tækifæri í auknum umsvifum hér á landi en ekkert hefur orðið úr því jafnvel þó stjórnendur Norwegian hafi í millitíðinni sótt um og fengið lendingarleyfi fyrir flug hingað frá Kaupmannahöfn og London. Á sama tíma hafa mörg önnur erlend flugfélög stóraukið flug sitt til Íslands en Norwegian hefur einbeitt sér að auknu flugi til Bandaríkjanna og opnun starfsstöðva í Bretlandi, Frakklandi og á Spáni.

Óvænt viðbót

Í lok ágúst tilkynnti Norwegian hins vegar að frá og með byrjun nóvember yrði Íslandi hluti að vetraráætlun félagsins frá London, Barcelona og Madríd. Verður Norwegian þar með fimmta flugfélagið til að fljúga milli Íslands og höfuðborgar Bretlands og það fyrsta til að bjóða upp á vetrarflug hingað frá Madríd. Óhætt er að fullyrða að þessi viðbót hafi komið mörgum í ferðageiranum á óvart. Ekki bara hér á landi því í breska blaðinu Independent var Íslandsflug Norwegian frá Gatwick í London tekið sem dæmi um hversu mikil samkeppni er orðin í flugi innan Evrópu og flugfélög eigi í vandræðum með að finna verkefni fyrir allan flugflotann sinn.

Sjá til með sumarið

Astrid Gaustad Mannion, talskona Norwegian, segir þó í svari til Túrista að þessar nýju flugleiðir félagsins hafi verið á teikniborðinu um nokkurt skeið en á þessari stundu sé ekki útlit fyrir fleiri viðbætur við dagskrána þegar kemur að flugi til Íslands. Aðspurð um hvort það sé ekki sérstakt að hefja flug hingað frá Spáni yfir vetrarmánuðina segir hún að vissulega sé þetta ekki háannatími í ferðaþjónustunni en það sé trú stjórnenda Norwegian að þessi viðbót fái góðar undirtektir meðal Spánverja og Breta og ekki síst Íslendinga. Að sögn Mannion er hins vegar og snemmt að segja til um hvort flugleiðirnar þrjár verði starfræktar næsta sumar. „Við verðum að sjá hverjar viðtökurnar verða áður en við tökum ákvörðun varðandi næsta sumar.”

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …