Samfélagsmiðlar

WOW til Miami

Samkeppni í flugi héðan til Flórída eykst með tilkomu Miami flugs WOW air. Það er þó langt á milli heimahafna Icelandair og WOW í „sólskinsfylkinu“. Samkeppni í flugi héðan til Flórída eykst með tilkomu Miami flugs WOW air. Það er þó langt á milli heimahafna Icelandair og WOW í „sólskinsfylkinu“.
Stuttu fyrir páskana á næsta ári fer WOW air sína fyrstu ferð til Flórídafylkis í Bandaríkjunum og mun þotur félagsins fljúga þessa leið þrisvar í viku allt árið um kring. Sala á farmiðunum hefst í dag og samkvæmt tilkynningu frá félaginu verða breiðþotur félagsins nýttar í flugið en í þeim eru sæti fyrir 350 farþega. „Það er ánægjulegt að vera fyrsta íslenska flugfélagið sem mun bjóða upp á áætlunarflug til Miami og höldum við þar með áfram stefnu okkar að kynna nýja og spennandi áfangastaði á hagstæðum verðum fyrir farþega okkar. Ég þekki Miami vel af eigin raun og veit að þar geta allir fundið eitthvað við sitt hæfi. Einnig höfum við nú þegar fundið fyrir miklum áhuga á Íslandi frá íbúum Flórídafylkis sem munu án vafa nýta sér lág fargjöld og sækja Ísland heim,“ er haft eftir Skúla Mogensen eiganda og forstjóra WOW air í tilkynningunni.

Ódýrast út á miðvikudögum

Af fylkjum Bandaríkjanna eru fá sem njóta álíka vinsælda hjá ferðamönnum eins og Flórída gerir og um langt skeið hefur Icelandair boðið upp á flug héðan til Orlandó frá hausti og fram á vor en gert hlé á ferðunum yfir sumarmánuðina þrjá. Orlando liggur í fylkinu miðju en Miami er um 380 kílómetrum sunnar og er jafnframt næst fjölmennsta borg Flórída á eftir Jacksonville.
Samkvæmt athugun Túrista kosta ódýrustu farmiðarnir með WOW til Miami 17.999 að viðbættu bókunargjaldi og eins þarf að borga aukalega fyrir innritaðan farangur. Í apríl er það þó aðeins jómfrúarflugið 5. apríl sem kostar svona lítið en allar miðvikudagsbrottfarirnar frá Keflavíkurflugvelli til Miami í maí eru a þessu verði. Hina dagana er farmiðaverð WOW um 30 þúsund krónur, aðra leið.

Nýtt efni

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …