Samfélagsmiðlar

Mikil fjölgun farþega á Akureyrarflugvelli

flugfelag islands

Nærri fjórðungi fleiri flugu til og frá Akureyri í mars sem er mun meiri viðbót en á öðrum innanlandsflugvöllum. Nærri fjórðungi fleiri flugu til og frá Akureyri í mars sem er mun meiri viðbót en á öðrum innanlandsflugvöllum.
18.544 farþegar fóru um Akureyrarflugvöll í síðasta mánuði sem er aukning um 3.460 farþega frá sama tíma í fyrra. Viðbótin fyrir norðan nemur 23% en farþegafjöldinn á Reykjavíkurflugvelli nam tíund samkvæmt tölum frá Isavia. Aukningin á Akureyrarflugvelli er því líklegast að mestu tilkomin vegna daglegra áætlunarferða þaðan til Keflavíkurflugvallar á vegum Flugfélags Íslands. Fyrsta ferð félagsins á þessari leið var farin í lok febrúar og mars var því fyrsti heili mánuðurinn þar sem þessi flugleið er starfrækt yfir vetur en um árabil hefur Flugfélag Íslands, í samtarfi við Icelandair, boðið upp á stakar ferðir yfir sumarmánuðina.

Mikilvæg tenging innanlands- og millilandaflugs

Flugleiðin milli Akureyrar og Keflavíkurflugvallar er þó ekki hefðbundið innanlandsflug því það er aðeins í boði fyrir farþega á leið í eða úr millilandaflugi. Farþegar geta þess vegna ekki farið út úr Leifsstöð við komuna þangað frá Akureyri heldur verða þeir að halda ferðinni áfram út í heim. Innanlandsflug er hins vegar víðast hvar hluti af starfsemi alþjóðaflugvalla og það á til að mynda við á helstu flugvöllum Norðurlanda. Og tenging innanlands- og millilandaflugs skiptir miklu máli fyrir ferðaþjónustu þessara landa líkt og kom fram í viðtölum Túrista við forsvarsmenn ferðamálaráða Finnlands, Danmerkur og Svíþjóðar sl. haust.

Í upphaflegri útgáfu fréttarinnar stóð að farþegafjöldinn á Reykjavíkurflugvelli hafi staðið í stað. Það átti hins vegar við allan fyrsta ársfjórðung þessa árs. Á því tímabili fjölgaði hins vegar farþegum á Akureyri um 8,4%. 

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …