Samfélagsmiðlar

Bann Breta riðlar áætlun Icelandair

MAX þotur Icelandair hafa verið mikið nýttar í áætlunarflug félagsins til Bretlands. Nú hafa yfirvöld þar í landi sett bann við umferð þessara flugvéla.

Bresk yf­ir­völd hafa bannað allt flug þota af gerðinni Boeing 737 MAX 8 í loft­helgi sinni. Það var Mbl.is sem greindi fyrst frá og þar segir að í yf­ir­lýs­ingu breskra flug­mála­yf­ir­valda (CAA) komi fram að um tíma­bundna varúðarráðstöf­un sé að ræða þar sem gögn liggi ekki fyr­ir úr flug­rit­um vél­ar Et­hi­opi­an Air­lines, sem  hrapaði til jarðar á sunnudag. Gef­in hafi verið út fyr­ir­mæli um að eng­in vél af gerðinni Boeing 737 MAX 8 geti lent, tekið á loft eða flogið inn­an breskr­ar loft­helgi.

Þetta bann hefur verulega áhrif á flug Icelandair því félagið hefur nýtt MAX þoturnar umtalsvert í flug til breskra áfangastaða. Þannig fór TF-ICE til London í morgun og átti að fljúga þangað aftur seinnipartinn í dag. TF-ICU flaug bæði til London og Glasgow í gær og þriðja MAX þota Icelandair var í Glasgow í fyrrdag. Áætlun Icelandair gerði ráð fyrir að þessar þotur myndu fljúga áfram til Bretlands næstu daga.

Sumaráætlun Icelandair byggir á því að níu MAX þotur séu í flota félagsins, bæði ef gerðinni MAX 8 og MAX 9. Ljóst er að ef bannið í Bretlandi varir lengi og fleiri lönd fylgja fordæmi Breta þá gengur flugáætlun Icelandair, frá og með vorinu, ólíklega upp eins og staðan er í dag.

Norska flugfélagið Norwegian hefur kyrrsett sínar MAX 8 þotur frá og með deginum í dag en félagið hefur meðal annars nýtt þær í flug til og frá Íslandi. Air Canada flýgur einnig MAX þotum til Íslands frá Toronto og Montreal.

Nýtt efni

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …

Farþegar á leið til New York frá Róm, París, Ósló, London, Berlín eða Aþenu geta flogið beint með norska lágfargjaldaflugfélaginu Norse Atlantic. Í mörgum tilfellum er félagið með ódýrustu sætin á þessum leiðum og keppir því við íslensku flugfélögin um þá farþega sem vilja komast á milli fyrir sem minnst og setja það ekki fyrir …

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …