Samfélagsmiðlar

Icelandair niður í 100. sæti

Íslenska flugfélagið hefur farið nokkuð hratt niður listann yfir bestu flugfélög heims að mati þeirra sem taka þátt í World Travel Awards.

Þessa dagana kemur fagfólk í fluggeiranum saman á flugsýningunni í París og þaðan berast ekki aðeins fréttir af stórsamningum um kaup á nýjum Airbus og Boeing. Árlegur listi World Travel Awards yfir 100 bestu flugfélög heims var nefnilega birtur á sýningunni í gær og vakti hann athygli sem fyrr. Samantektin byggir nefnilega á ríflega 20 milljón svörum og mun þetta vera stærsta opinbera könnun sem gerð er meða flugfarþega.

Að þessu sinni var það Qatar Airways sem hneppti fyrsta sætið en það hundraðasta kom í hlut Icelandair. Hefur íslenska flugfélagið farið nokkuð hratt niður listann síðustu tvö ár. Í fyrra fór félagið nefnilega niður í 87. sæti en hafði verið í kringum áttugasta sætið á árunum á undan. WOW air náði aldrei inn á topplista World Travel Awards.

Á lista yfir tíu bestu flugfélög Evrópu eru aðeins að finna nöfn þriggja flugfélaga sem fljúga til Íslands. Það er Lufthansa, Austrian Airlines og British Airways. Aftur á móti komust Air Canada, Delta, United og American Airlines öll á lista yfir þau bestu í Norður-Ameríku en Keflavíkurflugvöllur er eina norræna flughöfnin sem er hluti af leiðakerfi þessara fjögurra stærstu flugfélög álfunnar.

 

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …