Samfélagsmiðlar

Endurkoma Andra Más í bígerð

Ný ferðaskrifstofa tekur til starfa nú í janúar og forsvarsmaður hennar er Andri Már Ingólfsson. Arion banki reynir nú að koma fyrrum ferðaskrifstofuveldi hans í verð.

Vörumerki hinnar nýju ferðaskrifstofu Andra Más Ingólfssonar.

Andri Már Ingólfsson, stofnandi og fyrrum eigandi, Primera Travel Group vinnur nú að stofnun ferðaskrifstofunnar Aventura. Andri er sjálfur skráður fyrir léninu Aventura.is og í dag birtust svo  starfsauglýsingar frá ferðaskrifstofunni Aventura Holidays á vefnum Alfreð. Þar er auglýst eftir sölufólki til að vinna með „reynsluboltum úr íslenskri ferðaþjónustu“ í að byggja upp leiðandi fyrirtæki sem bjóða á bestu kjör á íslenskum ferðamarkaði eins og segir í auglýsingunni.

Þar kemur jafnframt fram að Aventura Holidays hefji rekstur nú í janúar og að ætlunin sé að „bjóða Íslendingum spennandi ferðaframboð með því að nýta sér nýjustu tækni í þróun bókunarkerfa til að finna hægkvæmustu ferðir fyrir viðskiptavini sína.“

Það er því ekki annað að sjá en að Andri Már sé á leiðinni í ferðageirann á ný en núna eru sex mánuðir liðnir frá því að Arion banki tók yfir ferðskrifstofurnar sjö sem áður tilheyrðu Primera Travel Group. Þá var það yfirlýst markmið bankans að selja þær sem fyrst en í dag eru þær allar óseldar nema ein.

Heimsferðir, sem lögðu grunninn að veldi Andra Más á sínum tíma, eru til að mynda ennþá til sölu og spurning hvort nýjasta útspil stofnanda Heimsferða dragi úr möguleika bankans á að koma fyrirtækinu í verð. Og í ljósi þess að ferðaskrifstofan heitir Aventura Holidays þá er stefnan mögulega sett á rekstur í útlöndum líka. Á Indlandi er reyndar starfandi ferðaskrifstofa með sama nafni.

NÚ GETUR ÞÚ STUTT VIÐ BAKIÐ Á TÚRISTA

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …