Samfélagsmiðlar

Loks verðdagatal hjá Icelandair

Nú má skoða hvernig fargjöldin hjá Icelandair eru yfir langt tímabil en þess háttar hefur lengi verið í boði hjá mörgum af keppinautum íslenska félagsins.

Farþegar eru vafalítið oft með ákveðna ferðadaga í huga þegar halda á úti í heim. Það kemur þó líka fyrir að fólk er sveigjanlegt og láti fargjöldin ráða ferðinni. Og það er sennilega megin skýringin á því að hjá mörgum flugfélögum hefur lengi verið hægt að sjá hvað farmiðinn kostar yfir langt tímabil, t.d. einn mánuð í einu. Þannig var það til að mynda hjá WOW air.

Á heimasíðu Icelandair hefur aftur á móti ekki tíðkast að birta þess háttar yfirlit og látið duga að sýna fargjöld fyrir nokkra daga í einu. En allt er breytingum háð og núna birtast fargjöld fyrir allt að tvo mánuði í bókunarvél Icelandair eins og sjá má á myndinni hér fyrir ofan.

Farmiðaverð næstu mánaða birtast strax ef eingöngu er óskað eftir flugsæti aðra leiðina. Aftur á móti koma aðeins upp verð á heimferðum næstu þrjá vikur ef leitað er eftir flugi út og heim aftur. Hvað sem því líður er ljóst að þetta er töluverð framför fyrir þá sem vilja skoða fargjöld Icelandair eftir dagsetningum og bera saman við kepppinautanna.

Hafa ber í huga að fargjöldin sem birtast í þessu nýja yfirliti á heimasíðu Icelandair eru úr Economy Light verðflokknum. Þeim fylgir ekki innritaður farangur og farþegar fá helmingi færri vildarpunkta en þeir sem kaupa Economy Standard miða.

 

 

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …