Samfélagsmiðlar

Smíðaverkstæði í stað hótels

Ekkert verður af áformum um að reisa hótel á vegum dönsku hótelkeðjunnar Guldsmeden út á Granda.

Hugmyndir að nýtingu Allicante hússins og lóðarinnar í kring samkvæmt tilboði Skipan.

Nú er unnið að því að breyta Héðinshúsinu við Seljaveg út á Granda í 195 herbergja hótel sem tekið verður í notkun síðar í ár. Á lóðinni við hliðina, þar sem Alliance húsið svokallaða stendur við Grandagarð 2, átti jafnframt að koma hótel. Úr því verður ekki því vegna vanefnda þá ætlar Reykjavíkurborg að rifta samningi sem gerður var um sölu á húseignunum. Í staðinn verður gengið til samninga við félagið Skipan sem átti næst hæsta tilboðið samkvæmt því sem fram kemur í Morgunblaðinu.

Þau áform sem væntanlegur eigandi Alliance hússins kynnti í útboðinu á sínum tíma gera ekki ráð fyrir hótelrekstri. Í staðinn á að innrétta þar stúdendaíbúðir, hefðbundnar íbúðir, skrifstofur, veitingastað og smíðaverkstæði.

„Stór hluti jarðhæðarinnar verður frátekinn fyrir veglegt smíðaverkstæði, opið almenningi, ekki ósvipað hugmyndafræði Fab Lab. Þar gætu fyrirtæki á svæðinu og aðrir borgarbúar greitt fyrir aðild og nýtt sér aðstöðuna. Smíðaverkstæðið væri segull og sérstaða hússins og gæfi hinum fjölbreyttu fyrirtækjum Grandans aðstöðu í gæða smíðaverkstæði til að þróa sínar hugmyndir. Í tengslum við smíðaverkstæðið væri viðgerðarverkstæði þar sem hægt væri að yfirfara og laga húsgögn og stunda aðrar smáviðgerðir eins og aðstaðan leyfir,“ segir í tilboði félagsins Skipan um kaup á Alliance húsinu.

Í tilboðinu er reyndar þeim möguleika haldið opnum að nýta stúdentaíbúðirnar sem sumarhótel í anda þess sem þekkst hefur á Gamla garði við Háskóla Íslands.

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …