Samfélagsmiðlar

Ekki stórar breytingar á Íslandsflugi easyJet næsta vetur

Breska lággjaldaflugfélagið easyJet hefur lengi verið umsvifamikið á Keflavíkurflugvelli og miðað við nýja vetraráætlun félagsins þá er útlit fyrir að svo verði áfram. Þó stefnir í að ekki verði flogið milli Íslands og Belfast næsta vetur.

Belfast City Hall

Frá Belfast. Miðað við nýja vetraráætlun easyJet þá munu þotur félagsins ekki fljúga hingað frá þeirri borg næsta vetur.

Nú eru átta ár liðin frá því að easyJet hóf áætlunarflug til Íslands. Til að byrja með flugu þotur félagsins hingað þrisvar í viku frá Luton við London en fljótlega bættust við fleiri flugleiðir. Þegar mest lét bauð easyJet upp á reglulegar ferðir frá sjö breskum flugvöllum og tveimur svissneskum.

Áherslan á Íslandsflug hjá stjórnendum breska félagsins minnkaði aftur á móti í fyrra og hittifyrra og til að mynda datt flugið frá Sviss upp fyrir.

Akkúrat núna liggur stór hluti af starfsemi easyJet niðri, líkt og annarra flugfélaga, vegna útbreiðslu kórónaveirunnar. Engu að síður var sölufólk þess að opna fyrir bókanir á flugmiðum næsta vetrar. Og af framboðinu að dæma þá mun félagið halda áfram næsta vetur að fljúga hingað frá Bristol, Edinborg, Manchester og svo flugvöllunum Gatwick og Luton sem eru báðir í nágrenni við London.

Aftur á móti hefur easyJet ekki ennþá ekki sett í sölu áætlunarferðir hingað frá Belfast á Norður-Írlandi. Það stefnir þar með að íbúar borgarinnar geti ekki lengur flogið beint til Íslands úr heimabyggð en á tímabili flugu bæði easyJet og Air Iceland Connect til borgarinnar.

Samkvæmt athugun Túrista þá gerir easyJet ráð fyrir álíka ferðafjölda hingað næsta vetur ef frá er talin flugið frá Belfast. Þaðan flugu þotur félagsins tvisvar í viku til Keflavíkurflugvelli í vetur.

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …