Samfélagsmiðlar

Draga úr Evrópuflugi en halda Íslandi inni

Stjórnendur stærsta flugfélags í heimi hafa verið að stokka upp flugáætlun næsta sumars. Ennþá er áætlunarflug til Íslands á dagskrá.

Ef Covid-19 hefði ekki sett heimsbúskapinn úr skorðum þá hefðu þotur American Airlines flogið hingað daglega í sumar. Þó ekki frá Dallas í Texas eins og síðustu tvö sumur heldur frá Philadelphia á austurströnd Bandaríkjanna.

Í þeirri borg hefur American Airlines verið að auka umsvif sín umtalsvert og er hún nú orðin helsta miðstöð Evrópuflugs félagsins. En vegna kórónuveirukreppunnar hefur American Airlines, líkt og flest önnur flugfélög, þurft að skera niður flugáætlun sína.

Sá niðurskurður nær alveg fram á næsta ár því nú þegar hafa stjórnendur American Airlines gefið út að framboð á lengri flugleiðum, til að mynda til Evrópu, verði skorið niður um fjórðung árið 2021. Í þeim samanburði er horft til þeirra áforma sem uppi voru fyrir yfirstandandi sumaráætlun.

Þessi breyting felur það meðal annars í sér að þotur American Airlines munu ekki snúa aftur til evrópsku borganna Búdapest, Berlínar og Dubrovnik næsta sumar. Aftur á móti er flug til Íslands ennþá á dagskrá. Það staðfestir blaðafulltrúi félagsins í svari til Túrista.

Keflavíkurflugvöllur verður þá einn þeirra sextán flugvalla í Evrópu sem American Airlines setur stefnuna á sumarið 2021. Þess má geta að Philadelphia hefur verið hluti af sumaráætlun Icelandair síðustu ár en ferðirnar þangað liggja nú niðri vegna ástandsins í heiminum.

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …