Samfélagsmiðlar

Þjálfunarflugstjórar Icelandair í eigin rekstur

Hjá V-one verður flugmönnum sem misst hafa vinnuna gert kleift að viðhalda starfsréttindum sínum og uppfylla kröfur um endurþjálfun. Fyrirtækið hefur einnig tekið að sér verkefni fyrir erlend flugfélög.

Starfsemi V-one fer að hluta til fram í TRU Flight Training við Flugvelli í Hafnarfirði.

V-one er nýtt íslenskt fyrirtæki sem sérhæfir sig í þjálfun og ráðgjöf fyrir flugmenn og flugfélög á alþjóðavísu. Fyrirtækið var stofnað af teymi þjálfunarflugstjóra Icelandair sem allir eiga það sameiginlegt að búa yfir víðtækri reynslu í starfi.

Hörður Þorvaldsson er einn þeirra og í samtali við Túrista segir hann markmiðið vera að nýta þá umgjörð, starfskrafta og þekkingu sem skapast hafi á Íslandi með kraftmiklum flugrekstri síðustu áratugi.

„V-one hefur þegar tekið að sér þjálfun fyrir erlend flugfélög sem býr til ný og gjaldeyrisskapandi störf og tekjur fyrir ferðaþjónustuna,“ bætir Hörður við.

Starfsemi V-one fer að hluta til fram í TRU Flight Training við Flugvelli í Hafnarfirði en þar er að finna flugherma fyrir Boeing 757, 767 og 737 MAX þotur. Icelandair er meirihluta eigandi í þjálfunarsetrinu.

„Með tilkomu V-one er flugmönnum sem misst hafa vinnuna hjá íslenskum flugfélögum á undanförnum mánuðum nú gert kleift að viðhalda starfsréttindum sínum og uppfylla kröfur um árlega endurþjálfun. Með því verða þeir samkeppnishæfir þegar flugiðnaðurinn tekur við sér á ný,“ segir Hörður.

Allri þjálfun flugmanna hjá Icelandair hefur hingað til verið sinnt innanhús að sögn Harðar. Aðspurður hvort nú verði breyting þar á segist hann ekki vita hvernig þessum málum verði háttað í framtíðinni hjá flugfélaginu. Stærsti hluti flugmannahópsins, sem sá um þjálfanir hjá Icelandair, er hins vegar núna í uppsögn.

Hörður ítrekar að V-one markaðssetur sig á erlendum markaði.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …