Samfélagsmiðlar

Svona dregst framboðið hjá Icelandair saman í ársbyrjun

Þotur Icelandair flugu að jafnaði um 25 ferðir á dag frá Keflavíkurflugvelli í janúar og febrúar í fyrra og hittifyrra. Núna stefnir í tvær ferðir á dag.

Strangar ferðatakmarkanir gilda áfram víða um heim og nú þurfa farþegar sem koma til Bretlands og Danmerkur að sýna fram á neikvæða niðurstöðu í nýju Covid-19 prófi. Og ennþá fá erlendir ferðamenn ekki að komast inn fyrir landamæri Bandaríkjanna og Kanada.

Af þessum sökum halda stjórnendur flugfélaga áfram að skera niður flugáætlanir sínar og þannig gerir uppfærð áætlun Icelandair aðeins ráð fyrir flugi til sex evrópskra borga í febrúar. Áður var áformað að taka upp þráðinn í flugi til Norður-Ameríku um miðjan næsta mánuð.

Í febrúar munu þotur félagsins fljúga daglega til Kaupmannahafnar og tvisvar í viku til London, Amsterdam og Boston. Auk þess verða vikulegar ferðir til Munchen og tvær til Frankfurt.

Að jafnaði mun Icelandair þá standa fyrir um tveimur brottförum á dag frá Keflavíkurflugvelli þessa tvo fyrstu mánuði ársins. Á sama tíma í fyrra og hittifyrra voru brottfarirnar um tuttugu og fimm á dag.

Og miðað við þessa nýju flugáætlun Icelandair þá verður framboðið í janúar og febrúar, í sætiskílómetrum talið, á bilinu 55 til 58 milljónir í hvorum mánuði fyrir sig samkvæmt útreikningum Túrista.

Til samanburðar gerði spá félagsins, sem birt var í tengslum við hlutafjárútboðið haust, ráð fyrir að framboðið yrði að jafnaði 77 milljónir sætiskílómetra á mánuði á fyrsta fjórðungi þessa árs. Samdrátturinn verður þá 94 prósent í stað 92 prósenta.

Nýtt efni

Þetta eru ískyggilegar fréttir fyrir Íslendinga og aðrar þjóðir landanna sem liggja að Norður-Atlantshafi. Það er hluti af kjarngóðu og upplýstu uppeldi allra landsmanna að heyra um mikilvægi Golfstraumsins - helst snemma í frumbernsku, og landsmenn eru minntir á mikilvægi hans reglulega út æviskeiðið. Golfstraumurinn liggur frá Karíbahafinu og hingað norður eftir og gerir það …

Lestarferð á fjölförnustu viðskiptaferðaleiðum Bretlands losar innan við helming af því CO2 sem jafn löng ferð með rafbíl gerir, samkvæmt útreikningum sem The Rail Delivery Group, hagsmunasamtök lestarfélaga þar í landi, hafa reiknað út og sagt er frá í The Guardian. Þar sem um er að ræða vistvænstu lestirnar, sem einungis ganga fyrir rafmagni, þá …

Toyota í Japan tilkynnti í morgun að framleiðsla fyrirtækisins hefði aukist um sjö prósent í janúar og að þetta væri þrettándi mánuðurinn í röð sem fleiri bílar væru framleiddir en í sama mánuði árið á undan. Meginskýringin er sögð mikil eftirspurn í Bandaríkjunum. Í janúar runnu rúmlega 740 þúsund fleiri Toyotur af færiböndum verksmiðjanna en …

Við þeim sem fara um Ráðhústorg í Kaupmannahöfn þessa dagana blasir við risastór auglýsing frá Icelandair. Velunnari FF7 var þar á ferð í vikunni og sendi meðfylgjandi mynd. Auglýsingin er á húsi númer fjögur við Ráðhústorg og fyrir hornið á vegg sem snýr að H.C. Andersen Boulevard, sem er mikil umferðaræð í gegnum miðborgina. Unnið …

Tæknirisinn Apple hefur síðastliðinn áratug unnið að þróun rafknúinna og sjálfstýrðra ökutækja sem þó aldrei hafa verið formlega kynnt. Og það verður varla úr þessu því nú hefur þessari þróunarvinnu verið hætt samkvæmt frétt Bloomberg. Þriðjungurinn af þeim mörg hundruð manns sem unnið hafa að bílaverkefninu verða færð yfir á svið gervigreindar hjá Apple en …

Útibú Arion banka á Keflavíkurflugvelli lokaði í janúar og við fjármálaþjónustu í flugstöðinni tók Change Group sem hátti hagkvæmasta tilboðið í þennan rekstur í útboði sem Isavia efndi til í fyrra. Ennþá er Change Group þó ekki komin með tilskilin leyfi til að sinna gjaldeyrisviðskiptum hér á landi samkvæmt því sem FF7 kemst næst og …

Hún er svo vinsæl, bandaríski rithöfundurinn Sarah J. Maas, að þegar þriðja bindið í Crescent City-bókaflokknum kom út þann 30. janúar síðastliðinn stóðu aðdáendur hennar í löngum röðum í vetrarkuldanum fyrir framan bókabúðirnar sem höfðu ákveðið að opna búðir sínar á miðnætti á útgáfudeginum í New York og víðar um Bandaríkin. Þessar raðir fyrir framan …

Matvælastofnun Sameinuðu þjóðanna hefur áætlað að af öllum mat sem framleiddur er í heiminum fari um þriðingur í ruslið, eða 1,3 milljarðar tonna á ári. Umhverfisstofnun Sameinuðu þjóðanna hefur áætlað að á heimsvísu fari um 17 prósent af öllum mat í matvöruverslunum, á veitingastöðum og á heimilum í ruslið. Það er gríðarlegt magn af prýðisgóðri næringu sem þar fer …