Samfélagsmiðlar

„Galið að Icelandair niðurgreiði ferðir einnar ferðaskrifstofu“

Forstjóri Úrval-Útsýn telur ljóst vera afhverju forsvarsfólk systurfélaganna Icelandair og Vita finnur fyrir aukinni eftirspurn eftir Spánarferðum en aðrir ekki.

Við sundlaugarbakka á Tenerife.

Sautján áætlunarferðum til Tenerife hefur verið bætt við flugáætlun Icelandair næstu mánuði líkt og Túristi greindi frá í gær. Vita, sem er í eigu Icelandair Group, hefur þessu til viðbótar fjölgað vikulegum brottförum til Alicante nú í ágúst úr tveimur í þrjár.

„Bókanir hafa verið sterkar bæði hvað varðar beina sölu flugmiða og í pakkaferðum og það hefur kallað á meira framboð,“ segir Guðni Sigurðsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, spurður um skýringu á þessari viðbót.

Þórunn Reynisdóttir, forstjóri Úrval-Útsýn, segir ekki ætlunina að bæta við ferðum til Spánar þar á bæ. Hún telur það líka víst vera að aukin eftirspurn eftir Spánarflugi Icelandair og Vita skrifist á notkun vildarpunkta flugfélagsins.

Máli sínu til stuðnings bendir hún á að nú sé hægt að greiða margfalt meira af verði pakkaferða Vita með vildarpunktum Icelandair en áður. Hámarkið hafi lengstum verið við tíu þúsund krónur en núna er það sexfalt hærra.

„Það er galið að Icelandair niðurgreiði pakkaferðir einnar ferðaskrifstofu með þessum hætti. Vissulega er Vita í eigu Icelandair Group en þetta skekkir samkeppnisstöðuna á markaðnum verulega eins og sést í þeirri staðreynd að eingöngu Icelandair og Vita fjölga ferðum til Tenerife og Alicante. Ég þekki ekki til neins annars flugfélags sem býður viðskiptavinum að nota vildapunktana sína til kaupa á pakkaferð hjá ferðaskrifstofu,“ útskýrir Þórunn.

Viðbótar brottfarir til Tenerife eru heldur ekki á teikniborðinu hjá Play að sögn Birgis Jónssonar, forstjóra flugfélagsins. Í því sambandi bendir hann á að leigugreiðslur Play á flugvélum miðist aðeins við flogna tíma. Þar með sé ekki mikil pressa að bæta við flugum nema eftirspurnin kalli eftir því.

Birgir bætir því við að Las Palmas á Kanarí hafi verið bætt við vetraráætlun Play nýverið og nú sé lögð áhersla á að selja sætin þangað áður en lengra er haldið.

Nýtt efni

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …

Sjö af þeim níu þotum sem voru í flota Wow air undir það síðasta voru í eigu flugvélaleigunnar Air Lease Corporation (ALC). Ein þeirra var kyrrsett á Keflavíkurflugvelli í kjölfar gjaldþrots flugfélagsins þann 28. mars árið 2019 en í takt við samkomulag Wow Air og Isavia var ávallt ein þota félagsins eftir á Keflavíkurflugvelli sem …

Það styttist í að Strætó geti boðið farþegum upp á að greiða með bankakortum á snertilausan hátt í vögnum sínum. „Loksins!“ segja vafalaust margir óreglulegir notendur þjónustunnar, sem hafa pirrað sig á því hversu flókið og fráhrindandi greiðslukerfi Strætó er - að þurfa að hlaða niður Klapp-appinu (smáforriti), kaupa sérstaka passa með fyrirframgreiddum fargjöldum og …