Samfélagsmiðlar

Boeing Max á öllum flugleiðum

Í lok síðasta vetrar tók Icelandair Boeing Max þoturnar í gangið á ný eftir tveggja ára kyrrsetningu. Síðan þá hafa þæt verið nýttar í flug til allra áfangastaða félagsins nema tveggja. Á því verður nú breyting.

Af þeim borgum sem Icelandair flýgur til í dag þá tekur lengstan tíma að fljúga til Portland og Denver. Flugfélagið sjálft reiknar með átta tímum í ferðalagið til borganna tveggja á meðan flugferðin til Seattle og Orlando er að jafnaði 10 til 15 mínútum styttri.

Að undanförnu hefur Icelandair nýtt Boeing Max þotur í flug til bæði Seattle og Orlando og samkvæmt bókunarvef Icelandair stendur til að ferja farþega félagsins í fyrsta sinn til Portland og Denver í Max þotum nú í október.

Ásdís Pétursdóttir, upplýsingafulltrúi Icelandair, staðfestir að stefnt sé að því að nota þoturnar á þessum löngu flugleiðum nú í haust. En borgirnar tvær eru þær einu í leiðakerfi Icelandair sem Max þoturnar hafa ennþá ekki flogið til.

Ásdís bendir á að flugvélarnar hafi verið að koma betur út hvað varðar drægni og eldsneytisnýtingu en upphaflega var áætllað. Flugleiðin til Portland er um sex þúsund kílómetrar og drægni þotannna er 6.600 kílómetrar samkvæmt heimasíðu Boeing. Þar miðar flugvélaframleiðandinn reyndar við fleiri farþega en pláss er fyrir í Max 8 og Max 9 þotum Icelandair. samkvæmt heimasíðu Boeing

Í Boeing 757-200 þotunum sem Icelandair flýgur vanalega til Denver og Portland eru sæti fyrir 183 farþega. Max 8 flugvélar félagsins taka 160 farþega og í Max 9 gerðinni eru sæti fyrir 178 farþega.

Framboðið dregst því aðeins saman og segir Ásdís að árstíðarsveifla í eftirspurn sé líka ein af ástæðum þess að nýju þoturnar verða notaðar í flugi til Denver og Portland.

Nýtt efni

„Við erum á lokametrunum í undirbúningi og opnum vonandi í september," segir Inga Harðardóttir, framkvæmdastjóri Flóra hotels, um nýtt íbúðahótel á vegum Reykjavik Residence við Vatnsstíg. Á nýja hótelinu verða 26 íbúðir í nýuppgerðum fasteignum milli Laugavegs og Hverfisgötu en Reykjavik Residence rekur íbúðahótel á nokkrum stöðum í miðborginni. Flóra hotels, móðurfélag Reykjavík Residence, rekur …

Níunda fjórðunginn í röð lækkar verð á notuðum lúxus úrum og verðlækkun ársins nemur 1,2 prósentum, samkvæmt fjárfestingabankanum Morgan Stanley sem vel fylgist með verðþróuninni. Dýrustu úrin hafa lækkað ennþá meira og þannig hefur verðið á notuðu Rolex farið niður um 7,2 prósent síðastliðna 12 mánuði. Morgan Stanley gerir ráð fyrir að þessi verðþróun verði …

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …