Samfélagsmiðlar

Boeing Max á öllum flugleiðum

Í lok síðasta vetrar tók Icelandair Boeing Max þoturnar í gangið á ný eftir tveggja ára kyrrsetningu. Síðan þá hafa þæt verið nýttar í flug til allra áfangastaða félagsins nema tveggja. Á því verður nú breyting.

Af þeim borgum sem Icelandair flýgur til í dag þá tekur lengstan tíma að fljúga til Portland og Denver. Flugfélagið sjálft reiknar með átta tímum í ferðalagið til borganna tveggja á meðan flugferðin til Seattle og Orlando er að jafnaði 10 til 15 mínútum styttri.

Að undanförnu hefur Icelandair nýtt Boeing Max þotur í flug til bæði Seattle og Orlando og samkvæmt bókunarvef Icelandair stendur til að ferja farþega félagsins í fyrsta sinn til Portland og Denver í Max þotum nú í október.

Ásdís Pétursdóttir, upplýsingafulltrúi Icelandair, staðfestir að stefnt sé að því að nota þoturnar á þessum löngu flugleiðum nú í haust. En borgirnar tvær eru þær einu í leiðakerfi Icelandair sem Max þoturnar hafa ennþá ekki flogið til.

Ásdís bendir á að flugvélarnar hafi verið að koma betur út hvað varðar drægni og eldsneytisnýtingu en upphaflega var áætllað. Flugleiðin til Portland er um sex þúsund kílómetrar og drægni þotannna er 6.600 kílómetrar samkvæmt heimasíðu Boeing. Þar miðar flugvélaframleiðandinn reyndar við fleiri farþega en pláss er fyrir í Max 8 og Max 9 þotum Icelandair. samkvæmt heimasíðu Boeing

Í Boeing 757-200 þotunum sem Icelandair flýgur vanalega til Denver og Portland eru sæti fyrir 183 farþega. Max 8 flugvélar félagsins taka 160 farþega og í Max 9 gerðinni eru sæti fyrir 178 farþega.

Framboðið dregst því aðeins saman og segir Ásdís að árstíðarsveifla í eftirspurn sé líka ein af ástæðum þess að nýju þoturnar verða notaðar í flugi til Denver og Portland.

Nýtt efni
Arnar Guðmundsson, Íslandsstofu

Íslandsstofa vinnur að því að markaðssetja Ísland sem ferðamannaland, kemur íslenskum fyrirtækjum á framfæri á erlendri grundu og liðkar til eftir bestu getu fyrir erlendri fjárfestingu á fimm sviðum atvinnulífs: orku og grænum lausnum, sjávarútvegi og matvælaframleiðslu, hugviti og tækni, listum og skapandi greinum - og loks ferðaþjónustu. Allt byggist þetta á útflutningsstefnu landsins, sem …

Það voru 27.293 starfandi í einkennandi greinum ferðaþjónustu hér á landi í mars 2024 sem er aukning um 2 prósent frá sama tíma í fyrra en 2 prósent færri í samanburði við mars 2018. Það ár voru ferðamenn hér flestir en gert er ráð fyrir álíka ferðamannastraumi í ár. Vægi starfsfólks með íslenskan bakgrunn er …

Þýski bílaframleiðandinn Volkswagen hefur slitið viðræðum við franska Renault um að þróa og smíða saman nýja gerð af rafknúnum smábíl á viðráðanlegu verði, sem keppt gæti við ódýrustu kínversku bílana. Hugmyndin var sú að bíllinn yrðu byggður á grunni Twingo-smábílsins frá Renault. Renault hyggst nú upp á eigin spýtur þróa Twingo áfram sem rafbíl og …

„Pittsburgh flugið fer vel af stað og er ánægjulegt að sjá að farþegar frá 25 Evrópulöndum hafa bókað flug með okkur til Pittsburgh um Ísland og þaðan hafa farþegar bókað flug til 30 áfangastaða Evrópumegin," sagði Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair, í tilefni af fyrstu áætlunarferð flugfélagsins til bandarísku borgarinnar á fimmtudaginn. Forstjórinn lagði um …

Undirbúningur er á lokastigi um að koma á fót ævintýramiðstöð á Suðurlandi, þar sem gistiaðstaða og þjónusta verður tengd þjónustu, gönguferðum og útivist ævintýragjarnra ferðamanna. Ferðafólk, statt við Skógafoss, í ævintýraleit á Suðurlandi - MYND: ÓJ „Það koma stundum mjög athyglisverð verkefni, eins og þegar reynslumikill aðili úr ævintýraferðaþjónustu, sem hefur verið í slíkum rekstri …

Það er auðvitað eðlilegt að Barselóna, höfuðborg Katalóníu, dragi til sín mikinn fjölda ferðafólks. Borgin er fögur, sögurík og spennandi - en líka dálítið þreytt orðin á öllum þessum vinsældum, hömlulausum gestaganginum. Á síðasta ári gistu yfir 12 milljónir manna borginni, um sjö prósentum færri en 2019. Við bætast síðan allir þeir sem koma í …

Argentíski víniðnaðurinn hefur átt erfitt uppdráttar síðustu ár vegna óðaverðbólgu, óstöðugs gengis og minnkandi útflutnings. Það virðist þó heldur vera að lyftast brúnin á vínframleiðendum og virðast þeir helst þakka það harkalegri aðhaldsstefnu öfgakennda frjálshyggjumannsins Javier Milei, sem tók við forsetaembættinu í Argentínu í desember. Það tók strax að hægja á verðbólgu á fyrstu mánuðum …

Árið 2023 var 4.240 bókum bætt á lista yfir bannaðar bækur í Bandaríkjunum. Aldrei fyrr hafa jafn margar bækur verið bannaðar á einu ári. En á síðustu árum hefur þeim bókum sem settar eru á þennan bannlista fjölgað ár frá ári. Afleiðingin er sú að aðgengi að bókunum er takmarkað og þær eru fjarlægðar af …