Samfélagsmiðlar

Aukið samstarf við JetBlue í Evrópuflugi

Robin Hayes, forstjóri JetBlue og Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair.

Icelandair og bandaríska flugfélagið JetBlue hafa aukið samstarf sitt um tengingar á milli leiðakerfa félaganna í Evrópu og Norður-Ameríku. Með samstarfinu geta viðskiptavinir keypt flug með tengingum inn í leiðarkerfi beggja félaga á einum miða og innritað farangur alla leið frá upphafsflugvelli samkvæmt því sem segir í fréttatilkynningu.

Hingað til hefur flug Icelandair til New York og Boston einnig verið merkt JetBlue og nú mun það einnig eiga um ferðir íslenska félagsins til nokkurra evrópskra staða, þar á meðal Amsterdam, Stokkhólms, Kaupmannahafnar og Glasgow.

Þessi nýjung er viðbót við samstarf sem hófst árið 2011 og hefur þróast í gegnum tíðina en farþegar Icelandair hafa aðgang að tengiflugi með JetBlue til fjölda áfangastaða í viðamiklu leiðakerfi félagsins. Meginbreytingin núna felst í því að viðskiptavinir JetBlue fá aðgang að fleiri ferðamöguleikum til Evrópu um Keflavíkurflugvöll.

„Við erum mjög ánægð með að útvíkka samstarfið við Icelandair og geta þannig boðið viðskiptavinum okkar fleiri kosti þegar þeir ferðast áfram til Evrópu um Ísland. Nýlega bættum við London Heathrow og London Gatwick við leiðakerfið okkar. Þetta aukna samstarf við Icelandair eykur enn möguleikana á flugi yfir Atlantshafið og gefur farþegum okkar tækifæri til að tengja eða stoppa á Íslandi á leið sinni til Evrópu,“ segir Robin Hayes, forstjóri JetBlue, í tilkynningu.

Þar er haft eftir Boga Nils Bogasyni, forstjóra Icelandair, að JetBlue og Icelandair séu um margt lík félög og geti boðið viðskiptavinum sambærilega upplifun alla leið á áfangastað.

Þess má geta að JetBlue hóf fyrr á þessu ári áætlunarflug til Evrópu, nánar tiltekið til London og ætlunin er að þotur félagsins muni einnig fljúga til Glasgow og Manchester frá og með næsta sumri.

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …