Samfélagsmiðlar

Fleiri ferðir til Bandaríkjanna í lok mánaðar

Ferðir Icelandair til Boston verða ennþá tíðari í lok mánaðar.

Nú mega bólusettir Evrópubúar ferðast til Bandaríkjanna og þotur evrópskra flugfélaga hafa flogið þéttsetnar yfir Atlantshafið frá því að ferðabannið af afnumið í byrjun vikunnar. Þýska flugfélagið Lufthansa var til að mynda með fullfermi í þrjátíu ferðum til bandarískra borga á mánudaginn.

Til að mæta eftirspurn þá bætti Icelandair við ferðum til Bandaríkjanna í þessari viku líkt og Túristi hefur áður fjallað um. Og félagið hefur einnig bætt við brottförum til Boston og New York í lok nóvember. Það er viðbót við daglegar ferðir félagsins til borganna tveggja en í New York lenda þotur Icelandair bæði á JFK flugvelli og Newark.

„Strax frá fyrsta degi eftir að tilkynnt var um opnun bandarískra landamæra fyrir bólusetta Evrópubúa tókum við eftir aukningu í bókunum. Bókunarflæðið hefur haldist sterkt og gott, bæði frá Íslandi og Evrópu. Þessi opnun bandarískra landamæra er mjög mikilvæg fyrir okkar viðskiptamódel því nú er aftur opið á milli allra okkar markaðssvæða og við gerum ráð fyrir að þetta muni hafa mjög jákvæð áhrif á sætanýtingu í Ameríkuflugi á næstunni,“ segir Guðni Sigurðsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, í svari til Túrista.

Bandarísku flugfélögin Delta og United gerðu hlé á Íslandsflugi sínu í lok október og fram á vorið verður Icelandair því eitt um ferðir héðan til Bandaríkjanna. Næsta sumar stefnir mun meira framboð því þá ætlar Play að hefja áætlunarflug til Bandaríkjanna og bæði bandarísku flugfélögin snúa aftur til Keflavíkurflugvallar.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …