Samfélagsmiðlar

Fleiri ferðir til Bandaríkjanna í lok mánaðar

Ferðir Icelandair til Boston verða ennþá tíðari í lok mánaðar.

Nú mega bólusettir Evrópubúar ferðast til Bandaríkjanna og þotur evrópskra flugfélaga hafa flogið þéttsetnar yfir Atlantshafið frá því að ferðabannið af afnumið í byrjun vikunnar. Þýska flugfélagið Lufthansa var til að mynda með fullfermi í þrjátíu ferðum til bandarískra borga á mánudaginn.

Til að mæta eftirspurn þá bætti Icelandair við ferðum til Bandaríkjanna í þessari viku líkt og Túristi hefur áður fjallað um. Og félagið hefur einnig bætt við brottförum til Boston og New York í lok nóvember. Það er viðbót við daglegar ferðir félagsins til borganna tveggja en í New York lenda þotur Icelandair bæði á JFK flugvelli og Newark.

„Strax frá fyrsta degi eftir að tilkynnt var um opnun bandarískra landamæra fyrir bólusetta Evrópubúa tókum við eftir aukningu í bókunum. Bókunarflæðið hefur haldist sterkt og gott, bæði frá Íslandi og Evrópu. Þessi opnun bandarískra landamæra er mjög mikilvæg fyrir okkar viðskiptamódel því nú er aftur opið á milli allra okkar markaðssvæða og við gerum ráð fyrir að þetta muni hafa mjög jákvæð áhrif á sætanýtingu í Ameríkuflugi á næstunni,“ segir Guðni Sigurðsson, upplýsingafulltrúi Icelandair, í svari til Túrista.

Bandarísku flugfélögin Delta og United gerðu hlé á Íslandsflugi sínu í lok október og fram á vorið verður Icelandair því eitt um ferðir héðan til Bandaríkjanna. Næsta sumar stefnir mun meira framboð því þá ætlar Play að hefja áætlunarflug til Bandaríkjanna og bæði bandarísku flugfélögin snúa aftur til Keflavíkurflugvallar.

Nýtt efni

Ein leiðin til að sjá eigin augum hversu umsvifamikil atvinnugrein ferðaþjónustan er í landinu er að fara í morgunferð austur á Þingvelli, njóta þess að vera þar nánast einn dálitla stund og hlusta á fuglana syngja, fylgjast síðan með bílaflóðinu inn á stæðin við gestastofuna á Hakinu þegar klukkan fer að ganga tíu. Þá sér …

Norska flugfélagið Norwegian gerði upp annan ársfjórðung í gær en hlutabréf í félaginu féllu um 16 prósent í síðustu viku þegar afkomuspá ársins var lækkuð. Fjárfestar tóku þó uppgjör gærdagsins vel því bréfin hækkuðu um fimm af hundraði. Niðurstaðan hljóðaði upp á 477 milljónir norskra króna í hagnað fyrir skatt eða 6,1 milljarð íslenskra kr. …

Play mun fækka flugferðunum sínum til Norður-Ameríku um fjórðung í vetur í samanburði við þann síðasta líkt og FF7 greindi frá. Til viðbótar hefur félagið gert breytingar á flugáætlun sinni til Evrópu. Í sumum tilfellum fjölgar ferðunum en þeim fækkar í öðrum. Þannig gerir áætlunin fyrir september ráð fyrir tíu prósent færri ferðum en í …

Play er með fjóra áfangastaði Bandaríkjunum og einn í Kanada og býður félagið nú upp á daglegar ferðir til þeirra allra nærri allt árið um kring. Yfir vetrarmánuðina hefur Play þó dregið úr framboði en næsta vetur verður niðurskurðurinn meiri en áður. Næstkomandi nóvember er aðeins reiknað með 99 brottförum frá Keflavíkurflugvelli til Bandaríkjanna og …

Nú í vikunni hafa mælingar í Noregi og Bandaríkjunum sýnt að verðlag í þessum tveimur löndum hjaðnar hraðar en greinendur höfðu reiknað með. Það sama er upp á teningnum í Svíþjóð en í morgun birti hagstofan þar í landi nýjar verðlagsmælingar sem sýna að verðbólga sl. 12 mánuði mælist nú 2,6 prósent. Ef vaxtakostnaður er …

Gengi hlutabréf í Icelandair hefur nú fallið um 61 prósent síðustu 12 mánuði og kostar hver hlutur í dag 86 aura. Í hlutafjárútboðinu sem efnt var til í september 2020, til að koma flugfélaginu í gegnum heimsfaraldurinn, var hluturinn seldur á 1 krónu. Stuttu eftir útboðið fór gengið eins langt niður og það er í …

Á fyrri helmingi ársins komu aðeins færri Bandaríkjamenn til Íslands en á sama tíma í fyrra þrátt fyrir tíðari flugferðir. Há verðbólga vestanhafs er væntanlega ein af skýringunum á þessum samdrætti enda hafa skuldsettir Bandaríkjamenn nú minna á milli handanna. Nú gæti hagur þess hóps vænkast því verðlag í Bandaríkjunum lækkaði meira í síðasta mánuði …

Vestanhafs er hefur ekkert flugfélag verið rekið með meiri hagnaði en Delta síðustu ár. Á nýafstöðnum öðrum ársfjórðungi, apríl til júní, voru tekjur félagsins hærri en nokkru sinni áður á þessum hluta árs en aftur á móti var kostnaðurinn líka hærri. Þar með lækkaði hagnaðurinn um 30 prósent á milli ára samkvæmt uppgjöri sem flugfélagið …