Samfélagsmiðlar

Nýta næturnar í flug til Evrópu á nýjan leik

Umferðin um Leifsstöð í kringum miðnætti eykst á ný næsta sumar.

Í sumar verður hægt að fljúga héðan til Berlínar klukkan korter í eitt á nóttunni og lenda í þýsku höfuðborginni í morgunsárið.

Eitt af því sem einkenndi sumarvertíðarnar á Keflavíkurflugvelli var mikill fjöldi flugferða til Evrópu stuttu eftir miðnætti. Sumarið 2012 var til að mynda sjötta hver brottför á dagskrá fyrstu tvær klukkustundir sólarhringsins. Þoturnar lentu svo árla morguns á meginlandinu þar sem klukkan er tveimur tímum á undan á sumrin.

Airberlin var stórtækast í þessari útgerð enda bauð félagið vanalega upp á næturflug héðan til sex þýskra borga yfir sumarmánuðina. Þýska félagið fór hins vegar á hausinn árið 2017 og sumarið eftir felldi Icelandair niður sitt næturflug til Evrópu. Umferðin um Keflavíkurflugvöll snarminnkaði þar með á þessum tíma sólarhringsins.

Nú horfa stjórnendur Icelandair aftur á móti til þess að nýta næturnar á ný því á heimasíðu félagsins er í dag hægt að bóka næturflug héðan til Berlínar, Munchen, Parísar næsta sumar. Til viðbótar verða líka næturferðir til Kaupmannahafnar en þær hafa verið bókanlegar í lengri tíma líkt og Túristi fjallaði um í haust.

Þoturnar sem halda til meginlandsins eftir miðnætti snúa aftur til Keflavíkurflugvallar milli hálf níu og níu morguninn eftir. Það er nógu tímanlega fyrir þá farþega sem eru á leið beint til Boston en þangað munu þotur Icelandair fljúga klukkan 9:40 alla morgna næsta sumar. Næturflugið til Evrópu eykur því ekki bara valkosti þeirra sem eru á leið milli Íslands og Evrópu heldur líka þeirra sem ætla að fljúga alla leið til Boston.

Auk Icelandair þá bjóða flugfélögin Lufthansa, Eurowings, Czech Airlines, Wizz air og fleiri félög upp á brottfarir frá Keflavíkurflugvelli stuttu eftir miðnætti.

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …