Samfélagsmiðlar

Segja hluthöfum að gera ráð fyrir áframhaldandi ókyrrð

Í byrjun vetrar fækkaði óseldu sætunum í þotum Ryanair umtalsvert og sætanýtingin í nóvember var til að mynda 86 prósent. Það háa hlutfall skrifast hins vegar á mjög lág fargjöld að því sem fram kemur í tilkynningu sem fylgir nýju uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Þar var niðurstaðan tap upp á 96 milljónir evra eða nærri 14 milljarða króna.

Í tilkynningu Ryanair segir jafnframt að þær ferðatakmarkanir sem kynntar voru til að hefta útbreiðslu ómíkrón afbrigðisins hafi dregið úr ferðalögum. Af þeim sökum hafi sætanýting Ryanair í desember sl. aðeins verið 81 prósent þrátt fyrir jóla- og áramótaferðir.

Vegna ástandsins sem ríkt hefur síðustu vikur þá skar Ryanair niður þriðjung flugáætlunar sinnar núna í janúar og stjórnendur Ryanair segja horfurnar varðandi þróun fargjalda vera óljósar. Ennþá bóki til að mynda farþegar með mjög stuttum fyrirvara og bjóða þurfi mjög lág fargjöld til að fá fólk um borð. Af þeim sökum eru hluthafar félagsins beðnir um að búa sig undir frekari raskanir í starfsemi félagsins áður en hægt sé að segja að heimsfaraldrinum sé lokið.

Þrátt fyrir þessar óljósu horfur þá eru stjórnendur Ryanair stórhuga og til marks um það þá mun félagið fimmtán nýjar starfsstöðvar í Evrópu á næstunni. Þar á meðal í Billund og Stokkhólmi. Rynair ætlar hins vegar að segja skilið við flugvöllinn í Frankfurt í Þýskalandi og segja stjórnendur félagsins að gjaldskrárhækkunum þar á bæ sé um að kenna.

Ísland er eitt fjögurra landa í Evrópu sem Ryanair flýgur ekki til en líkt og Túristi hefur áður greint frá þá hafa forsvarsmenn félagsins metið aðstæður hér á landi með reglulegu millibili.

Nýtt efni

„Samstarf fólks um allt land er forsenda þess að þróunin verði Grænlandi í hag. Ferðamenn virða ekki sveitamörk heldur eru með hugann allan við að njóta áfangastaða sinna. Þess vegna er svo brýnt að við sem áfangastaðurinn Grænland vinnum saman að því að bjóða upp á óaðfinnanlega og heildstæða upplifun - og náum saman, bæði …

Biðinni er brátt lokið og eftirvæntingarfullir aðdáendur írska rithöfundarins Sally Rooney getað andað léttar því að í liðinni viku var tilkynnt af The Wylie Agency, umboðsskrifstofu rithöfundarins, að ný bók væri væntanleg frá henni þriðjudaginn 24. september 2024.  Alex Bowler, talsmaður Faber & Faber, enska forlags rithöfundarins, sendi líka frá sér tilkynningu í tilefni af væntanlegri  …

Farþegar á Keflavíkurflugvelli gátu að jafnaði valið á milli nærri 10 brottfara á dag til höfuðborgar Bretlands í síðasta mánuði. Þetta er viðbót um eina ferð frá sama tíma í fyrra ef tillit er tekið til þess að nú er hlaupaár. London var sú borg sem oftast var flogið til frá Keflavíkurflugvelli í febrúar samkvæmt …

Það er bannað að auglýsa vín á Íslandi - nema auðvitað í amerískum samfélagsmiðlum og þeim erlendu vefsíðum sem íslenskir lesendur heimsækja. Áfengisauglýsingar eru hinsvegar mikilvæg tekjulind fjölmiðla í löndum allt í kringum okkur enda býr áfengisiðnaðurinn yfir miklu fjármagni og vill viðhalda áhuga neytenda á öllum aldri á þessum viðurkennda en varasama vímugjafa. FF7 …

Með hjálp málgreiningarforrits og athugun á orðanotkun hefur Lapo Lappin komist að því að tvær af vinsælustu bókum Camillu geta varla verið skrifaðar af höfundinum sjálfum og bendir Lappin á að textinn líkist mjög textum eftir annan rithöfund, Pascal Engman. Sjálf neitar Camilla (og það gerir Pascal einnig) öllum ásökunum og telur þær vera ávöxt öfundar …

Stundum fer rás atburða í hring. Flugvélasmiðja Spirit í Wichita var sett á stofn af Stearman Aircraft árið 1927 en tveimur árum síðar eignaðist United Aircraft and Transport Corporation fyrirtækið og rak til ársins 1934. Þá tók Boeing við rekstrinum og í heimsstyrjöldinni síðari, árið 1941, varð Spirit deild innan Boeing. Þannig hélst fyrirkomulagið til …

„Ég er búinn að vera í björgunarsveit í að verða 15 ár og í öllum útköllum tók ég Beef Jerky, þurrkað nautakjöt frá Bandaríkjunum, með mér sem nesti í neyð. Ég gekk til dæmis einu sinni þvert yfir landið, frá Reykjanestá yfir á Langanes og fyrir þá ferð gerði ég mikla leit að góðu, íslensku …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …