Samfélagsmiðlar

Íslandsflugið frá Riga komið í gang á ný

Nú munu þotur lettneska flugfélagsins airBaltic aftur verða fastagestir á Keflavíkurflugvelli.

Um kaffileytið í dag lenti þota á vegum airBaltic á Keflavíkurflugvelli en ferðir félagsins hingað frá Riga, höfuðborg Lettlands, hafa legið niðri að undanförnu. Félagið gerir ráð fyrir þremur brottförum í viku hér eftir. 

„Við höfum verið mjög ánægð með þessa flugleið en hún er með þeim lengri hjá okkur því flugtíminn er um fjórir klukkutímar. Ég þekki sjálfur fólk sem hefur ferðast um þetta fallega land og við finnum fyrir mikilli eftirspurn eftir ferðum þangað. Mest er þetta farþegar á leið í frí en líka fólk í vinnuferð. Við erum því ánægð með að vera komin af stað á ný enda flogið lengi til Íslands,” segir Martin Gauss, forstjóri airBaltic í samtali við Túrista.

Spurður hvort Íslendingar nýti sér flugið til Lettlands þá segir Gauss að það séu að mestu farþegar sem byrja ferðalagið í Riga sem séu um borðí þotunum. Það sé þó líka hópur sem fljúgi frá Íslandi til Riga en haldi svo ferðalaginu áfram þaðan. Í fyrra hafi flestir í þeim hópi flogið með airBaltic til Vilnius og Tallinn en þar á eftir kom Kænugarður, Helsinki, Moskva og Sankti Pétursborg. 

Gauss undirstrikar að þessar upplýsingar eigi við um síðasta ár sem hafi ekki verið hefðbundið vegna farsóttarinnar.

Ljóst er að á næstunni munu farþegar airBaltic ekki fljúga til Rússlands eða Úkraínu. Forstjóri flugfélagsins leggur þó áherslu á að um leið og óhætt er að hefja flug til Úkraínu á ný þá verði það gert. En um sjö prósent af umsvifum airBaltic tengdust áætlunarflugi til úkraínskra borga á meðan vægi Rússlandsflugsins var um helmingi minni.

Fyrir áhugasama lesendur um flugvélar þá má geta þess að lettneska flugfélagið er það eina sem flýgur til og frá Keflavíkurflugvelli sem nýtir nýjar Airbus A220 þotur í ferðir sínar. Flugfloti félagsins samanstendur í dag eingöngu af þotum af þessari gerð. 

Nýtt efni

Hann var nýorðinn 14 ára gamall þegar eitt af stóru félögunum í Belgíu, Genk, hafði samband við hann og bauð honum pláss í fótboltaakademíunni sem hafði þá mjög góðan orðstír. Það tók Kevin de Bruyne nokkurn tíma að sannfæra foreldra sína um að það væri góð hugmynd fyrir hann að flytja frá Drongen til að …

Play leitar nú fjárfesta sem vilja leggja félaginu til 1,4 milljarða króna í það minnsta. Stærstu hluthafarnir hafa gefið vilyrði sitt fyrir innspýtingu upp á 2,6 milljarða kr. en sú viðbót er háð því skilyrði að það safnist alla vega 4 milljarðar í nýtt hlutafé. Áður höfðu stjórnendur Play gefið út að þeir þyrftu þrjá …

Mikil umferð farþega var um evrópska flugvelli í janúar, víða fór farþegafjöldinn fram úr því sem var í sama mánuði 2019. Um 46 flugvöllum á Spáni, sem AENA starfrækir, var farþegafjöldinn 18,6 milljónir, sem er 10 prósentum fleiri en í janúar í fyrra. Flestir fóru um flugvöllinn í Madríd nú í janúar síðastliðnum, nærri 4,8 …

Það sem af er ári hefur hægt á eftirspurn á rafbílamarkaði heimsins og framleiðendur bregðast við með því að segja upp starfsfólki, minnka framleiðslukostnað og breyta áætlunum sínum. Þetta bakslag gæti seinkað orkuskiptum í vegasamgöngum.  Þýski gæðabílaframleiðandinn Mercedes-Benz tilkynnti í gær að markmiðum um rafbílavæðingu yrði frestað um fimm ár og sjá til þess að …

Stjórn Volvo Cars ætlar að láta af því verða að minnka hlutinn í sænska rafbílaframleiðandanum Polestar en áformin voru fyrst kynnt í byrjun þessa mánaðar. Fjárfestar tóku tíðindunum vel því hlutabréfin í Volvo hækkuðu í kjölfarið um fjórðung. Endurteknar hlutafjáraukningar Polestar hafa nefnilega haft neikvæð áhrif á gengi Volvo í kauphöllinni í Stokkhólmi samkvæmt frétt …

Notkun á sjálfbæru eldsneyti er besta leiðin til að draga hratt úr losun frá flugsamgöngum, segir Willie Walsh, framkvæmdastjóra Alþjóðasambands flugfélaga, IATA. Hann ræddi mikilvægi þess að minnka losun í ávarpi sínu á flugmálaráðstefnu Changi í Singapúr í vikunni.  Willie Walsh undirstrikaði í ávarpi sínu að flugheimurinn stefndi staðfastlega að kolefnishlutleysi árið 2050: „Við megum …

Vesturland er í útjaðri meginstraums erlendra ferðamanna sem koma til Íslands. Flestir eru þeir á Suðvesturlandi, fara Gullna hringinn og meðfram suðurströndinni - en auðvitað aka margir þeirra eftir Hringveginum í gegnum Borgarfjörð eða halda upp á Snæfellsnes - og áfram sem leið liggur til Vestfjarða með ýmsum útúrdúrum. Við ætlum sem sagt ekki að …

Gott símasamband í höfuðborg Bretlands byggði lengi á hinum 177 metra háa BT Tower sem kenndur var við eigandann, British Telecom. Turninn varð hæsta mannvirkið í London þegar hann var reistur af símafyrirtækinu árið 1964. Það var ekki fyrr en 16 árum síðar að annað mannvirki í London fór upp fyrir þetta símamastur sem einnig …